Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชั่วโมงนี้ โน้ตบุ๊คตัวไหน ราคาไม่แพง แล้วมีแรงต่อการทำงานบ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชั่วโมงนี้ โน้ตบุ๊คตัวไหน ราคาไม่แพง แล้วมีแรงต่อการทำงานบ้างมั้ยครับ

ชั่วโมงนี้ โน้ตบุ๊คตัวไหน ราคาไม่แพง แล้วมีแรงต่อการทำงานบ้างมั้ยครับ
    และทนทาน ต่อการทำงานหนักๆ พวกโปรแกรม 3D ในการเร็นเดอร์บ้างมั้ยครับ

อีกข้อ นะครับ
    Notebook benq s57 34,900 บาท

Lenovo y430/p7450 29,900 บาท

กาดจอ ATI4650 แรงพอๆกับตัวไหนหรอครับ
    กาดจอ 9300M GS ประมาณไหนหรอครับ

รอกวนผู้รู้ช่วย อธิบาย ช่วยผมทีนะครับ เสาร์นี้คงจะได้เลือกเลยอ่ะครับ

เทียบกับ สเปคต่าง กับราคา แนะนำ hp นะคับ
    ซื้อมาเก็บไว้เครื่องนึง 60000+ พอดีมันมี พวก Numpad มาด้วยจอใหญ่ดี เขียน Autocad ง่าย...

สำคัญที่งบประมานคับ ระบุมาเลยก็ดี ท่านอื่นๆจะได้แนะนำได้ง่ายๆ

Comment

Originally posted by bookies View Post
      และทนทาน ต่อการทำงานหนักๆ พวกโปรแกรม 3D ในการเร็นเดอร์บ้างมั้ยครับ

อีกข้อ นะครับ
      Notebook benq s57 34,900 บาท

Lenovo y430/p7450 29,900 บาท

กาดจอ ATI4650 แรงพอๆกับตัวไหนหรอครับ
      กาดจอ 9300M GS ประมาณไหนหรอครับ

รอกวนผู้รู้ช่วย อธิบาย ช่วยผมทีนะครับ เสาร์นี้คงจะได้เลือกเลยอ่ะครับ

ati4650 แรงกว่า9600GT แต่น้อยกว่า9700GT แต่ราคาคุ้มมาก เหมาะกับงานคุณมาก
      อยากได้เบาลงมาหล่อยก็s42 9600GT
      9300 ผมไม่แนะนำนะไม่ค่อยแรง

ส่วนhp แพงเกินสเปคไม่ต่างจากs57 s42 มากหรอก hp หลังๆปัญหาเยอะเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเหอะ

Comment

เอาBenqไปเลยครับ 9300M GS มันได้เท่านี้หล่ะ >>จิ้มเข้าไปอ่านนะ<<

Comment

Originally posted by RazoRozA View Post
          พอดีมันมี พวก Numpad มาด้วยจอใหญ่ดี เขียน Autocad ง่าย...

57 ก้อมีครับ

1. จอใหญ่ เหมาะกับงานคุณ

2. CPU 2.53 แรงสุดๆ เหมาะกับงานคุณอีกแระ

3. HD 4650 แรงเอาเรื่อง เหมาะกับงานคุณอีกแร้ว

4. ราคา 34900 ไม่vat (เดินดีๆไม่ต้องจ่าย) เหมาะกับคุณไหม ราคาแค่นี้

5. หมดแร้ว นึกไม่ออก

Comment

Originally posted by RazoRozA View Post
            เทียบกับ สเปคต่าง กับราคา แนะนำ hp นะคับ
            ซื้อมาเก็บไว้เครื่องนึง 60000+ พอดีมันมี พวก Numpad มาด้วยจอใหญ่ดี เขียน Autocad ง่าย...

สำคัญที่งบประมานคับ ระบุมาเลยก็ดี ท่านอื่นๆจะได้แนะนำได้ง่ายๆ
            S57 ก็มี Numpad นะครับ หุหุ

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

S57 ครับ เหมาะสมครับ

Comment

Working...
                X