คือผมได้คอมไหม่มาอย่างที่ผมถามไป2บอร์ดเก่า
แต่ไปที่ร้านของที่อยากได้ดันไม่มีเลยได้มา
AMD 5000+
M/B ECS 8200A Black series
ram bus800 1GB*2
VGA winfast Px 9600 GT
Sata 250 Seagate
psu ไม่ได้ดูดูไม่เป็นช่างก็ไม่สนใจ

แล้วทีนี้ไม่ลงวินโดที่ร้านไกล้ๆบ้าน
ช่างเค้าทักว่า ทำไมที่ร้านเค้าไม่แนะนำพาวเวอร์ซัพพายไห้
การ์ดจอรุ่นนี้ psu มันจ่ายไฟไม่พอ
แต่ช่างบอกว่าไม่เป็นไร ลองใช้ไปก่อน แต่มันจะจ่ายไฟไม่สเถียร
ช่างบอกว่าต้องใช้ตัววัตแท้ <<<ตัวนี้มันเท่าไหร่อ่ะ
แล้วผมก็เสียวๆอยู่เดพราะผมเอามาเล่นแต่หนักๆทั้งนั้นเลย
DMC4 NFS carbon L2 WoW เล่นแต่เกมส์พวกนี้ซะด้วยสิ
แต่ผมกลัวมันจะพังอ่ะการ์ดจอ

เลยอยากถามวิธีเปลี่ยนไปใช้แบบออนบอร์ดแบบไม่ถอดการ์ดจอออกได้มั้ย
และช่วยแนะนำ psu ให้ผมด้วย