overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ขอถามคนที่ใช้ Integrated Amp ยี่ห่ออะไรกันบ้างครับ แล้วรุ้นไหนครับ

OverclockZone Member

Default ขอถามคนที่ใช้ Integrated Amp ยี่ห่ออะไรกันบ้างครับ แล้วรุ้นไหนครับ

ขอถามคนที่ใช้ Integrated Amp ยี่ห่ออะไรกันบ้างครับ แล้วรุ้นไหนครับ

ที่ผมใช้ ยี่ห้อ cambridge azur 840a บุคลิคเสียงนั้นจะมีเนื้อมีหนังนุ่มนวล อิ่ม เบสนุ่มลึก เสียงร้องอิ่มโฟกัสดีมากปลายแหลมมีความใสแต่นุ่มนวลไม่จัดจ้านเวทีเสียงโอ่อ่าดีครับ

******(เป็นแอมป์ที่คุณภาพคับแก้วแถมยังราคาก็สมเหตุสมผล)******

OverclockZone Member Change's Avatar

ดอกจันเพียบ

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

ไม่ได้ตามเลยอะแบบว่าใช้แต่หูฟังมันไม่ต่องใช้ amp เพิ่ม 555+

OverclockZone Member KANG's Avatar

maxnet พาวเวอร์กะปรีแอมป์แยก

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ผมกำลังหา int. amp อยู่พอดี

อยากได้ถูก ๆ คุณภาพปานกลางแนะนำตัวไหนดีครับ

ลำโพงผมพอจะใช้ได้อยู่แล้ว

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

อยากได้เวปเครื่องเสียง ประมาณoczของทางเครื่องเสียงอ่ะ

ใครพอทราบบ้างไหม

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ll a้ ว ll ๓่ ส ไ ๓ a์ ก ๅ s ฟั J

Quote Originally Posted by -SaMmY- View Post
    อยากได้เวปเครื่องเสียง ประมาณoczของทางเครื่องเสียงอ่ะ

ใครพอทราบบ้างไหม

http://www.piyanas.com/index2.php
    http://www.wijitboonchoo.com/2008/index.php
    Last edited by warayut; 3 Apr 2009 at 08:10:34.

OverclockZone Member Change's Avatar

Quote Originally Posted by ลุงอ๊อด View Post
    ll a้ ว ll ๓่ ส ไ ๓ a์ ก ๅ s ฟั J
    กำ กว่าจะพิมพ์นี่คงนาน

OverclockZone Member คิม's Avatar

ไปลองเขอร์แมนดูก่อนครับ งบเท่าไรครับ

Quote Originally Posted by มหาชะนี View Post
    ผมกำลังหา int. amp อยู่พอดี

อยากได้ถูก ๆ คุณภาพปานกลางแนะนำตัวไหนดีครับ

ลำโพงผมพอจะใช้ได้อยู่แล้ว

รุ่นนี้ผมว่าเป็นแอมป์ที่คุณภาพคับแก้วแถมยังราคาก็สมเหตุสมผล
    รูป รูป

OverclockZone Member miixer's Avatar

*0* ราคา..

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

kenwood รุ่นไรไม่รู แต่ที่รู้ว่านานพอดู เอามาจากดูไบ เปิด HIP-HOP ที ครางทั้งห้องเลย 55555+ เพลงนะ ไม่ใช่คน

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

ไม่ลอง แอมป์หลอดดูบ้างหรอครับ เสียงใส่ดีนะ

OverclockZone Member abadahey's Avatar

cd Marantz + Amp AMC + Marantz คับ

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

แอมป์หลอด 300 tsaudio ของเฮียโกวิทเค้า แต่เปลี่ยนหลอดจนแพงเกือบครึ่งนึงราคาเครื่องแล้วมั้ง

แนวเสียงหรอ ก็แล้วแต่หลอดนะ ผมใช้หลอด 6sn7 rca red + 12ax7 tele rib plate + gz34 Mullard

ชุดนี้เสียง ออกโทนสว่าง ใส ให้ประกายดี เปิดเผย dynamic ไม่มาก impact พอมี แต่ให้ความเป้น analog มากๆ ยิ้งเสียงร้องนี่หวานที่สุดของหลอดที่ผมมีแล้ว

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

Quote Originally Posted by Change View Post
    กำ กว่าจะพิมพ์นี่คงนาน
    ผมว่าไอเดียแกบันเจิดจริงๆ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ใช้ Int. หลอด 6550se ทำเอง คู่หน้าใช้ Sylvania 6SN7 WGTA ปี 1955 คู่หลังเป็น 6550C ของ SED

แนวเสียง อุ่นนุ่ม แต่มีพลังเหลือเฟือ เสียงอาจไม่หวานเท่าหลอด 2a3 แต่ มิติไม่เป็นรอง เบสมีหนักแน่ ฟังได้ทุกแนว

เล่นเครื่องหลอด ก็ ชื่นใจเวลามันร้องเพลง เสียงดี ไฟจากหลอดสวยน่ามอง สนุกเวลาหาหลอดมาเปลี่ยน...เปลี่ยนหลอด เสียงเปลี่ยนทันที... คนเล่นหลอดจะรุ้ว่า เล่นๆไปแล้ว ค่าหลอดซื้อแอมปืใหม่ได้ อีก 1-2เครื่อง ^^ แอมป์ทำเองต้นทุนไม่สูงของคัดเกรดได้ตามเราต้องการ จบไปที่ 6000 แต่ตอนนี้ค่าหลอดเกินไปหลายเท่าหล่ะ

OverclockZone Member xreanover's Avatar

ใช้ CEC 3300R อยู่เสียงออกไปทางหลอดดีครับ มันติด Class A

แต่ก็อีกละ อีกไม่นานคงได้กระโดดไปเล่นหลอดเต็มตัวครับ 555+

แต่ตอนนี้กำลังกินแกลบอยู่ครับ ลงไปเยอะอ่านะ T^T

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

ใช้ Audiolab 8000s เลือกตัวนี้เพราะเอามาใช้กับลำโพง NHT AB Zero มันเป็นลำโพงตู้ปิดอ่านในเวบมาเค้าว่าต้องใช้ตัวที่มีกำลังสำรองเยอะๆ แนวเสียงอธิบายไม่ถูก ออกแนวนุ่มๆสดๆมั้ง สำหรับผมรวมๆแล้วชอบเลยทีเดียวเชียว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks