Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้Hddพังใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้Hddพังใช่ไหมครับ

ลองใช้โปรแกรมHdtune benchmark ดูมันขึ้นว่าแบบนี้ครับ

http://www.uppicth.com/show.php?file...da202dfa66.bmp

ยังไม่พังครับ แค่ Read error อาจจะเป็นที่โปรแกรมมีปัญหาก็ได้ ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นดู ใหม่ๆ 3.xx แล้ว

ถ้ายังมีปัญหาอีก อาจจะมี Bad บน HDD ลองใช้แถบที่เขียนว่า error scan ดู ถ้ามีจุดสีแดงๆขึ้นมาละก็
    เครมได้เลยครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
      ยังไม่พังครับ แค่ Read error อาจจะเป็นที่โปรแกรมมีปัญหาก็ได้ ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นดู ใหม่ๆ 3.xx แล้ว

ถ้ายังมีปัญหาอีก อาจจะมี Bad บน HDD ลองใช้แถบที่เขียนว่า error scan ดู ถ้ามีจุดสีแดงๆขึ้นมาละก็
      เครมได้เลยครับ
      testแล้วไม่พบbadครับ นี้ครับtest ver 3.5
      Attached Files

Comment

Trial version

ลองหาโหลดตัวเต็มดูครับ

สงสัยhddมีloadหนักอยู่เลยเทสไม่ได้น่ะครับ

หรือไม่ก็ลองเอาลูกอื่นมาจิ้มดูครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
          Trial version

ลองหาโหลดตัวเต็มดูครับ

สงสัยhddมีloadหนักอยู่เลยเทสไม่ได้น่ะครับ

หรือไม่ก็ลองเอาลูกอื่นมาจิ้มดูครับ
          ขอบคุณครับจะลองทำดู

Comment

เจอสาเหตุแล้ว พบbad 4จุด ถ้าเปิดคอมทิ้งไว้จะเป็นไรไหมครับ ผมจะถ่ายโอนข้อมูล

Comment

ดันๆรอคนตอบ

Comment

ก็ รีบย้่ายข้อมูล เครมโลดๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                X