Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ไปเครื่องดับเอง รบกวนผู้รู้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ไปเครื่องดับเอง รบกวนผู้รู้ทีครับ

เครื่องผมเล่นๆๆ ไปแล้วRe boot เอง ขอผู้รู้ตอบทีนะครับ

รายละเอียดตัวเครื่อง

Intel Core 2 Duo E7200 (2.53GHz) FSB 1066 (Intel)
    2.00 GB FSB800 DDR2 (RC)
    ATI Radeon HD4850 with 512MB GDDR4 (PowerColor)
    Motherboard : (ECS) G31T-M7
    PowerSupply : 500w (Gview)
    HDD 80GB 7200RPM SATAII (Seagate)
    OpticalDrive 22X DVD-RW (SAMSUNG)
    Monitor SyncMaster2232GW 1680x1050 (SAMSUNG)

ยังไงรบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมมี อุณหภูมิ มาให้ดูด้วยช่วยบอกผมทีว่าอุณหภูมิปกติหรือร้อนไปครับ รบกวนด้วยครับ

ไม่ร้อน งี้ก็น่าจะไฟไม่พอนะครับ

Comment

ปัญหานี้เคยเจอกะเครื่องที่บ้านเหมือนกันครับ ลงวินผ่าน
      เล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง ได้เป็นวัน ๆ พอเข้าเกมส์คาบาลปุ๊บ
      ภาพดับ เครื่องแฮงค์ กด num lock ไม่ตอบสนองแล้ว
      ลองหลายอย่าง ก็มาจบที่ psu ครับ เหมือนมันจ่ายไฟไม่พอครับ

Comment

PSU ไฟไม่พอครับ

Comment

ส่วนผมเคยเจอเหมือนกัน แต่ของผมมัน เกิดจาก VGA เสียบผิด slot

Comment

ไฟไม่พอครับ ^ ^

Comment

Originally posted by sef007 View Post
              ส่วนผมเคยเจอเหมือนกัน แต่ของผมมัน เกิดจาก VGA เสียบผิด slot
              กำ

Comment

ผมว่าเมนบอร์ดอ่ะ ดูชื่อดิ (ECS) G31T-M7 PSU ไฟเกือบพอ *--

Comment

น่าจะไฟไม่พอครับ

Comment

อุณหภูมิของการ์ดจอมากเกินไปหรือเปล่าครับ

Comment

ทำไมการ์ดจอ IDLE สูงเกินป่าวคับ

8800GT ผมว่าร้อนแล้วนะยัง 50 เอง

แล้วก็อีกอย่าง ลองหา PSU วัตต์ เต็มๆนะคับ การ์ดจอใหญ่ขนาดนี้

Comment

Originally posted by taro_kun View Post
                        อุณหภูมิของการ์ดจอมากเกินไปหรือเปล่าครับ
                        ของผมเเล่นเกม 80'c ไม่เห็นดับ

Comment

oc ป่าวครับเนี่ย ???

น่าจะไฟไม่พอ

Comment

Originally posted by JMR View Post
                            ทำไมการ์ดจอ IDLE สูงเกินป่าวคับ

8800GT ผมว่าร้อนแล้วนะยัง 50 เอง

แล้วก็อีกอย่าง ลองหา PSU วัตต์ เต็มๆนะคับ การ์ดจอใหญ่ขนาดนี้
                            เป็นเรื่องปกติครับ 53 ยังชิว

Comment

ซัพพลายไฟไม่พอ

Comment

Working...
                              X