overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ขอความเห็นเพื่อนๆ ที่ใช้ M/B DFI ครับ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

Default ขอความเห็นเพื่อนๆ ที่ใช้ M/B DFI ครับ

คือ ว่าจะซื้อบอร์ด DFI Blood Iron P45-T2RS เพราะใจมันรัก DFI ไม่เคยเปลี่ยนพอดี

เห็นร้านที่เชียร์ มันขาย ประมาณ 3800 ครับ ประกัน 3 ปี ของ RC (ไม่รู้ประกันโนเนมอะไรไม่เคยได้ยิน) ส่วนร้าน Saveway ขาย ซะ 4400 ครับ ประกัน 2 ปี คิดว่าจะซื้อไร ดีส่วนโดยรวมมันก็ประกันร้านกันทั้งคู่ แต่ราคาต่างกัน 600 บาทและประกันน้อยกว่า 1 ปี คิดว่าผมควรเลือกอะไรดี

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

DFI DK P45 T2RS

ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

Quote Originally Posted by converseboy View Post

DFI DK P45 T2RS
    รู้สึกราคามันแรงไปครับ 5-6พันได้

อยากที่อยากเล่นจริงๆ ก็แค่ ตามนี้ http://www.vmodtech.com/main/article...-blood-iron/2/

OverclockZone Member superman9999's Avatar
    อดีต-->ก.ท.ม. ปัจจุบัน-->น.ม.

ตัวนี้ก็น่าสนใจนะ แต่ผมได้ตัวอื่นไปก่อนหน้าแล้วไม่งั้นอาจสอย
    ลองดูกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=435127

Quote Originally Posted by superman9999 View Post
    ตัวนี้ก็น่าสนใจนะ แต่ผมได้ตัวอื่นไปก่อนหน้าแล้วไม่งั้นอาจสอย
    ลองดูกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=435127
    ขอบคุณครับ ก็น่าสนใจครับโดยส่วนตัวผมคิดว่า เมนบอร์ดเป็นหัวใจหลักของอุปกรณ์ในเครือง ผมเลยไม่คิดจะซื้อมือ 2 ครับ แต่เป็นที่เชียร์มันขายถูกดี ครับ 3800 บาท ได้พอดีว่าจะไปสอยเสาร์นี้ แต่ยังติดประกันมันเลยชั่งใจ ถ้าเอาร้าน Savewary มันก็แพงไปตั้ง 600 บาท หุหุ ประกันน้อยกว่า ตั้ง 1 ปี เลยอยากให้เพื่อนๆ ช่วยคิดว่าควรเลือกแบบไหนจะดีกว่า
    Last edited by H2OPlUS; 2 Apr 2009 at 14:26:24.

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

น่าคิดมากคับ
    ถ้าประกัน 3 ปี เท่ากัน แพงกว่า 600 ผมเลือก saveway ประทับใจร้านนี้มากคับ
    ลองหาข้อมูล ร้านRC ดีๆคับ ประกันดีแค่ไหน ถูกกว่า 600 ประกันนานกว่า 1ปี น่าคิดคับ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

DFI JR/P45 T2RS แนะนำตัวนี้ครับ ผมเพิ่งสั่งของมาได้ พรุ่งนี้ ประกันแอดไว 3 ปี 4350 บาท ไม่สนประกันเท่าไร เพราะใช้เครื่องถนอม

OverclockZone Member shady's Avatar

bloodiron ผมถามเขาแล้ว ไบออสตัวเดียวกัน config ใกล้เคียงกนเลยครับ

OverclockZone Member johnxe's Avatar

ทำไมของ dfi มีแค่ 4 เฟสเอง asus ตั้ง 8 - 16 เฟสแนะ
    แต่ไมเห็นเค้าบอก dfi ลากดีก่าอ่า -.- หรือโครงสร้างภายในต่างกัน

ถอยมาแหล่ะ ตัดสินใจแหล่ะ

OverclockZone Member narastaya9's Avatar

2 ตัวเลยหรอ แบ่งมาตังนึงสิ 5555555555

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

ตกลงไปสอยมาจากไหนคับ กระชากลากเลื้อยโชว์จิ๊ดนึงซิ แรงแค่ไหนคับ แต่ดูจากรีวิว ไม่ได้แพ้ DK หรือ JR เลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

กลัวประกัน เป็นอันที่สุดเลยไม่กล้าใช้ หิหิหิ

5555 ตัวใหม่สายๆ ไฟ ผมไฟเลี้ยง CPU สายไม่ถึงครับ พอดีใช้เคส CM590 พาเวอร์มันอยู่ด้านล่างแต่ ตัวช่องเสียบไฟเลี้ยง CPU ของตัว P45 นี้มันอยู่มุมบนๆ เลยครับ เซ็งมากๆ ว่าจะขายแหล่ะซื้อมาไม่กี่ ชม

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post
    5555 ตัวใหม่สายๆ ไฟ ผมไฟเลี้ยง CPU สายไม่ถึงครับ พอดีใช้เคส CM590 พาเวอร์มันอยู่ด้านล่างแต่ ตัวช่องเสียบไฟเลี้ยง CPU ของตัว P45 นี้มันอยู่มุมบนๆ เลยครับ เซ็งมากๆ ว่าจะขายแหล่ะซื้อมาไม่กี่ ชม
    ชื้อสายมาต่อสิ

Quote Originally Posted by narastaya9 View Post
    ชื้อสายมาต่อสิ
    ถ้ามันต่อได้ทำได้แล้วครับ - -* สายมันผมดึงจนตึงแล้วก็ยังไม่ถึงต้องยกสายลากข้าม การ์ดจอไปครับ มันผิดที่เคสผมเองครับ ยิ่งตอนใส่พัดลมแล้วครับมันแทบจะติดพัดลมใส่ไม่ได้เลยครับเซ็งมากๆ ต้องอ้อมไปด้านหลัง
    ดูซิงค์สุดบรรยาย โค ตะ ระ เน่า

OverclockZone Member superman9999's Avatar
    อดีต-->ก.ท.ม. ปัจจุบัน-->น.ม.

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post
    ถ้ามันต่อได้ทำได้แล้วครับ - -* สายมันผมดึงจนตึงแล้วก็ยังไม่ถึงต้องยกสายลากข้าม การ์ดจอไปครับ มันผิดที่เคสผมเองครับ ยิ่งตอนใส่พัดลมแล้วครับมันแทบจะติดพัดลมใส่ไม่ได้เลยครับเซ็งมากๆ ต้องอ้อมไปด้านหลัง
    ดูซิงค์สุดบรรยาย โค ตะ ระ เน่า

CPU sink นี่รู้สึกเหมือนมีสิ่งแปลกปลอมปนเข้ามาเลยครับขัดกันอย่างแรง
    หรือว่าเป็นstyle mix&match
    แต่ก็ดีครับประหยัดตังดี

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

ซิ้งเมพขิงๆ ส่วนตัวผมก็อยากลองเล่นนะ บอร์ดตระกูลเนี๊ย แต่ติดที่ว่าอยู่ต่างจังหวัด ซื้อว่ายาก แต่เคลมยากกว่า (เล่นบอร์ด OCZ มานาน ยังไม่รู้เลยว่า DFI เค๊าเคลมกันที่ไหนง่ะ)

OverclockZone Member diedmanz's Avatar

ไอ้สายดำๆ ที่ห่อสายไฟนั่นเขาเรียก ท่อกระดูกงูรึเปล่าครับ

Quote Originally Posted by diedmanz View Post
    ไอ้สายดำๆ ที่ห่อสายไฟนั่นเขาเรียก ท่อกระดูกงูรึเปล่าครับ
    มั่งครับ เดียวไปตั้งกระทู้ปล่อยแหล่ะใครสนใจ บอกได้ครับ PM มาเลย พอดีมันติดตรงนี้จริงๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks