Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีเพื่อนซื้อ Notebook มา sale บอกว่าการ์ดแยก แต่พอมาดูน่าจะเป็น ออน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีเพื่อนซื้อ Notebook มา sale บอกว่าการ์ดแยก แต่พอมาดูน่าจะเป็น ออน ครับ

พอดีเพื่อนซื้อ Notebook มาใหม่ Compaq CQ40-104AU
    sale บอกว่าการ์ดแยกก็เลยซื้อมาครับ

แต่พอมาดูข้อมูลตามแต่ละเว็บน่าจะเป็น ออน ครับ

การ์ดจอรุ่น HD3200 ครับ

แรมในเครื่องก็โดนแชร์ไป 256 ครับ

หรือว่าผมเข้าใจผิด

ถ้าเป็นออนจริง เพื่อนมันบอกว่าจะไปโวย sale ครับ

ใครพอจะหาหลักฐานว่ามันเป็น ออน ได้ไหมครับ

อยากช่วยเพื่อนน่ะครับ

Last edited by zero_za; 2 Apr 2009, 14:13:36.

โทรไปร้านตอนแรกร้านมันยังยืนยันว่าเป็นการ์ดจอแยก
    แล้วที่มันแชร์แรมเครื่องไปเพราะว่าการ์ดจอแยกมันแรงไม่พอ ถึงต้องแชร์ครับ

พอคุยไปคุยมา สงสัยจะยอมแพ้เรา แล้วก็บอกว่า เป็นการ์ดจอออนบอร์ดนั่นแหละ แต่ก็เป็นการ์ดจอออนบอร์ดที่แรงที่สุด

สรุปเค้าก็ยอม แล้วถามต่อมาว่าจะเพิ่มเงินไปซื้อตัวอื่นไหม

ไม่มีเรื่องไรละครับ ขอบคุณครับ

Comment

งบเท่าไหร่หรือครับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
        โทรไปร้านตอนแรกร้านมันยังยืนยันว่าเป็นการ์ดจอแยก
        แล้วที่มันแชร์แรมเครื่องไปเพราะว่าการ์ดจอแยกมันแรงไม่พอ ถึงต้องแชร์ครับ

พอคุยไปคุยมา สงสัยจะยอมแพ้เรา แล้วก็บอกว่า เป็นการ์ดจอออนบอร์ดนั่นแหละ แต่ก็เป็นการ์ดจอออนบอร์ดที่แรงที่สุด

สรุปเค้าก็ยอม แล้วถามต่อมาว่าจะเพิ่มเงินไปซื้อตัวอื่นไหม

ไม่มีเรื่องไรละครับ ขอบคุณครับ
        แรงที่สุดของออนบอร์ด อินเทลครับ

Comment

โน้ตบุค กาดจอมันก็ออนบอดอยู่แลวนะครับ เพียงแต่ว่า ชิป ที่ใช้เป็นของอะไร nvidia ATI ก็ว่าไป มันฝังบนเมนบอด

Comment

ของ MSI GX630 แยกนะ GX600 ก็แยกนะ ไม่แชร์แรม

Comment

สงสัยเค้าจะเตรียมคำแก้ตัวไว้ก่อนที่เราจะโทรไปต่อว่าแล้วแหละครับ

เนียนจริงๆครับ

ปล. 9200GS บน CQ45-107TX ของผมก็ไม่แชร์แรมนะครับ

Comment

sale มั่ว

Comment

Originally posted by jobzaa View Post
                  โน้ตบุค กาดจอมันก็ออนบอดอยู่แลวนะครับ เพียงแต่ว่า ชิป ที่ใช้เป็นของอะไร nvidia ATI ก็ว่าไป มันฝังบนเมนบอด

โน้ตบุคผมการ์ดจอ ATI HD 2400 XT แบบนี้ออนบอร์ดไหมครับ ร้านเขาบอกว่าการ์ดจอแยกอะครับ

แล้วพวก BenQ S57 มันเขียนว่า ATI HD 4650 อันนี้แยกไหมครับ หรือว่าเป็นออนบอร์ด

Comment

Originally posted by chumam View Post
                    โน้ตบุคผมการ์ดจอ ATI HD 2400 XT แบบนี้ออนบอร์ดไหมครับ ร้านเขาบอกว่าการ์ดจอแยกอะครับ

แล้วพวก BenQ S57 มันเขียนว่า ATI HD 4650 อันนี้แยกไหมครับ หรือว่าเป็นออนบอร์ด

อันนั้นแยกแรงตัวแม่เลย

ลองดูรีวิวความแรง

http://www.****************/2008/09a...ybook+s57.html

Comment

Working...
                    X