Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ 4870x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ 4870x2

คือผมอยากจะ ใช้น้ำระบายความร้อน การ์ดตัวนี้อะคับ ไม่ทราบว่าบล๊อคมันซื้อได้ที่ไหนคับ ร้านไหนมีขายบ้างคับ แล้วราคาเท่าไหร่ัคับ ถ้าไม่มีใช้ตัวไหนแทนกันได้คับ ขอบคุณคับ

ผมแค่รู้สึกมันร้อนเกินไป (ในความคิดผมเองแต่มันคงเป็นปกติของมัน) ไม่สบายใจ เลยอยากใ้ช้น้ำระบายฟามร้อนมันซะหน่อย ขอบคุณคับ ช่วยแนะนำด้วยค๊าบ

ร้อนมากเปล่าครับ GPU 1 ผม 55 C GPU 2 70 กว่า ปรับรอบ 35%

Comment

PM ไปคุยกับท่าน jamesboyd เลยครับ ข้อมูลเขามีครบในเรื่องนี้

sigpic

Comment

เดี๋ยวTKเอาซิ้งของARCTIC COOLINGของ4870*2มาขายละครับไม่เกิน10วัน

Comment

บล็อกน้ำแพง ....ครับ....ซื้อการ์ดได้อีกตัวเลย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=429958

Comment

Originally posted by MSI View Post
              ร้อนมากเปล่าครับ GPU 1 ผม 55 C GPU 2 70 กว่า ปรับรอบ 35%
              ปรับรอบ ยังไงคับ ไม่เคยปรับ แค่ใช้งานปกติ ก็ไม่กล้าทำไรแล้วคับกลัวพังจิง

Originally posted by mercadix View Post
              PM ไปคุยกับท่าน jamesboyd เลยครับ ข้อมูลเขามีครบในเรื่องนี้
              ขอบคุณคับท่าน เดี้ยวลองคุยคับ

Originally posted by รักกันดี~* View Post
              เดี๋ยวTKเอาซิ้งของARCTIC COOLINGของ4870*2มาขายละครับไม่เกิน10วัน
              ประมาณเท่าไหร่คับ รบกวนนิดนึงคับ พอจะทราบไหมคับ

Originally posted by toma33 View Post
              บล็อกน้ำแพง ....ครับ....ซื้อการ์ดได้อีกตัวเลย
              ก็คิดๆ อยู่เหมือนกันคับ กลัวซื้อตัวใหม่มาตัวเก่าน้อยใจพังซะก่อน เนื่องจากอัดสองตัวร้อนกว่าเดิม

ขอบคุณคับ มีขายเต็มเลย

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

Originally posted by maorublind View Post
                ปรับรอบ ยังไงคับ ไม่เคยปรับ แค่ใช้งานปกติ ก็ไม่กล้าทำไรแล้วคับกลัวพังจิง
                ใช้ Riva Tuner ครับ ไม่ปรับซิครับ น่าพังมากกว่า

โหลดเอาเองครับ
                http://downloads.guru3d.com/RivaTune...nload-163.html

Comment

ใน CCC ก็ปรับรอบได้ครับ

Comment

Originally posted by MSI View Post
                    ใช้ Riva Tuner ครับ ไม่ปรับซิครับ น่าพังมากกว่า

โหลดเอาเองครับ
                    http://downloads.guru3d.com/RivaTune...nload-163.html

ขอบคุณคับ เดี้ยวกลับบ้านไปลองคับ ขายการ์ดด้วยเหรอคับ อยากได้ กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อชุดระบายน้ำ หรือ ซื้อมา คอสไฟร์ ดี งบเกือบหมื่น มีอยู่ตอนนี้

Originally posted by kanentertain View Post
                    ใน CCC ก็ปรับรอบได้ครับ
                    ไม่ทราบว่าปรับอย่างไรบ้างคับ รบกวนนิดนึงคับ

Comment

Working...
                    X