overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: CALL OF DUTY WORLD AT WAR สนุกกับเกมส์นี้กันมั้ยครับ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

Default CALL OF DUTY WORLD AT WAR สนุกกับเกมส์นี้กันมั้ยครับ

ต้องบอกก่อนเลยว่าผมไม่ได้จะตั้งใจซื้อเกมส์นี้มาเล่น เกมส์ที่ผมตั้งใจซื้อมาเล่นคือ H.A.W.X
    แต่เอามากี่ลอบก็แผ่นเสียเลยเปลี่ยนเป็น CALL OF DUTY WORLD AT WAR แทน

ผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมส์แนว FPS มาก เล่นมาแล้วนับไม่ถ้วน แล้วก็สนุกกับมันทุกเกมส์
    แต่พอมาเกมส์นี้ผมรู้สึกว่าผมเล่นไปแบบเบื่อๆ เล่นไปเรื่อยๆ เล่นให้มันจบๆไป
    ซึ่งเป็นความรู้สึกที่แปลกที่ผมไม่เคยเป็นมาก่อนตอนเล่นเกมส์ FPS
    เล่นไปก็รู้สึกเกมส์ทำออกมาได้ดีภาพสวยเสียงแจ๋วแต่เหมือนกับไม่มีแรงบันดารใจในการเล่นซะงั้น

ผมเลยถามดูว่าใครที่เล่นอยู่สนุกกันมั้ย คือผมเสียดายเกมส์อะ
    ทำออกมาซะดีเลย แต่ผมกับไม่ค่อยอินไปกับเกมส์

สาเหตุที่ผมคิดไว้ว่าทำไมผมถึงเล่นไม่สนุกน่าจะ
    1. เนื่องจากผมอยากเล่น H.A.W.X แต่เปลี่ยนกี่ทีก็แผ่นเสีย เลยรู้สึกเสียดายมาก
    และผมตั้งหน้าตั้งตารอเน็ททรูที่จะมาอัพเป็น 3M อยู่ แต่ก็ยังไม่ได้ซักทีจนจะมืดละ
    2. หรือเกมส์มันไม่สนุกจริงๆ

เนี่ย ผมเล่นถึงนี่ละ เป็นเกมส์ที่ภาพสวยแต่ไม่กินสเป็ค

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เล่นเอามันส์อย่างเดียว ตลุมบอนทั้งเกม ไม่ต้องคิด ไม่ต้องวางแผน เพื่อนก็เป็นตัวถ่วงชัด ๆ เรียกได้ว่าเป็นภาคแก้ขัดก็ได้งับ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

ก็หนุกดีอะคับ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    เล่นเอามันส์อย่างเดียว ตลุมบอนทั้งเกม ไม่ต้องคิด ไม่ต้องวางแผน เพื่อนก็เป็นตัวถ่วงชัด ๆ เรียกได้ว่าเป็นภาคแก้ขัดก็ได้งับ
    ถูกเลย นี่ถ้าไม่ต้องวิ่งหลบระเบิดที่มีคนปามานะ คงลบออกไปแล้ว อิอิ

แต่ภาพสวยดีนะ น้ำท่วมขังที่พื้น มือที่ถือปืน ดูเนียนตาดี
    Last edited by champdekwen; 2 Apr 2009 at 18:23:36.

OverclockZone Member tower's Avatar

ชอบภาค 4 มากกว่าเริ่มจะรู้สึกเบื่อ สงครามยุคเก่าแล้วอ่ะ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

จบ ไปแล้ว นานแย้ว แผ่น ผี - -

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    จบ ไปแล้ว นานแย้ว แผ่น ผี - -
    ว่าแล้วว ทำไมตอนสุดท้ายผีเต็มเลย

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ไม่สนุกเหมือนกันครับ

ผมว่าเกมมันขาดอะไรไปมากจริงๆ

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

สนุกมากครับ^^

ไม่ค่อยหนุก สู้ภาค 1 ภาค 2 ไม่ได้ + บัคเห็นชัดมากๆ
    ปกติของ COD ที่บัคค่อนข้างเยอะ แต่ไม่ได้ใหญ่มาก มีเล็กๆหลายๆจุด
    แต่ภาคนี้เป็นชัด+เยอะมากอ่า

วันแรกที่เล่น ผมมีอาการง่วงๆ ก็เลยคิดว่าคงง่วงมั้งเลยเล่นไม่มันส์
    งั้นก็ำไปนอน วันต่อมาก็มาเล่นต่อ เห่อ จาเอาไรมาอ้างดีละทีนี้
    เล่นไปก็คิดว่ามันสนุกไป ผมอยากสนุกกับมันนะครับ เสียดายเกมส์

หรือว่าผมจะไม่ชอบเกมส์แนวสงครามยุคเก่า สงสัยใช่

OverclockZone Member thejetz's Avatar

ผมชอบแนวSCi-fi FPS หรือ TPS ก็ได้ขอแบบยุคใหม่ๆหน่อยเช่น
    DEAD SPACE <---อันนี้ชอบมากๆสำหรับผม ผมให้9.8/10เลย
    RE4 <---สนุกเหมือนกันแต่ว่ามันไม่หลอนเหมือนภาคเก่าๆแล้วให้8.7/10
    RE5 <---เคยไปเล่นที่บ้านเพื่อน เราว่าน่าเบื่อๆ ให้7.0/10
    CoD4 <---เล่นคนเดียวแปปเดียวจบเล่นออนไลสนุกว่า8.5/10Singleplayer 9.4/10 Multi player
    เกมที่ชอบก็มีเพียงเท่านี้แหละครับ
    ปล.เริ่มออกแนวรีวิวงิ-*-

OverclockZone Member Stalin's Avatar

ผมว่าหมดMPภาคนี้สนุกกว่าภาค4นะคับZombieก็สนุกดี

แต่คนที่ไม่ชอบ WW2 ตางหากที่เล่นแล้วไม่สนุก ในความคิดผมนะ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ไม่ใช่ว่า ภาค 5 ไม่ดีนะ

แต่ติดตรงที่สำหรับผมภาค 4 มันดีกว่า

แค่นั้นแหละ ส่วนที่เหลือก็บลาๆ เรื่อยๆ ไม่มีไรให้ตื่นเต้นมาก

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by 11pm View Post
    ไม่ใช่ว่า ภาค 5 ไม่ดีนะ

แต่ติดตรงที่สำหรับผมภาค 4 มันดีกว่า

แค่นั้นแหละ ส่วนที่เหลือก็บลาๆ เรื่อยๆ ไม่มีไรให้ตื่นเต้นมาก
    เห็นด้วยคับ
    ผมว่าที่ภาค 5 เฉยๆ เพราะภาค 4 มันดีกว่า
    และคนเริ่มเบื่อกับสงครามยุคเก่าๆ แล้วมั้ง

OverclockZone Member Kenjiman's Avatar

ไม่ใช่ไรประเด็นคือสงครามโลกยังไงเนื้อเรื่องก็มีแค่นั้นไงครับ
    ภาค4เลยออกมาดีกว่าเพราะมันดูมีเนื้อเรื่องไง
    แต่ยอมรับว่าCoD5นี้เป็นเกมสงครามโลกที่ยอดเยี่ยมมากๆครับ
    รอMW2ละกัน 555+

ปล.CoD5อยากเล่นออนไลแต่ไม่มีคนนำเข้าเซิฟไทยก็ไม่มีเศร้า

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

อย่างนึงที่ทำให้ความสนุกหายไปมากเลยคือ ถ้าเราไปไม่ถึงจุดที่กำหนด บรรดาเหล่า AI ทั้งหลายจะไม่ทำหน้าที่ของมัน ทั้งฝ่ายเรา ทั้งฝ่ายศัตรูเลย เลยทำให้เล่นตามน้ำไปตามสถานการณ์ไม่ได้ ต้องลุยอย่างเดียว

อย่างถ้าเราไม่เดินไปถึงจุดที่กำหนด ศัตรูจะไม่วิ่งออกมา อดที่จะวางแผนซุ่มยิงเลย หรือถ้าเราเดินไปไม่ถึงจุด ทัพเสริมก็จะไม่ตามมา อย่างเซ็ง กลายเป็นเล่นตามกรอบเกินไป

OverclockZone Member spylander's Avatar

สำหรับผมสนุกมากครับ ระเบิดเยอะดี แต่ก็ยังไม่มันส์เท่าภาค 4

OverclockZone Member arito's Avatar

ส่วนใหญ่มีแต่คนชอบภาค4มากกว่า ผมเลยคิดว่า ผมชอบภาค4ด้วยคนละกัน เดี๋ยวตกเทรนด์ อิๆ

OverclockZone Member Stalin's Avatar

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    อย่างนึงที่ทำให้ความสนุกหายไปมากเลยคือ ถ้าเราไปไม่ถึงจุดที่กำหนด บรรดาเหล่า AI ทั้งหลายจะไม่ทำหน้าที่ของมัน ทั้งฝ่ายเรา ทั้งฝ่ายศัตรูเลย เลยทำให้เล่นตามน้ำไปตามสถานการณ์ไม่ได้ ต้องลุยอย่างเดียว

อย่างถ้าเราไม่เดินไปถึงจุดที่กำหนด ศัตรูจะไม่วิ่งออกมา อดที่จะวางแผนซุ่มยิงเลย หรือถ้าเราเดินไปไม่ถึงจุด ทัพเสริมก็จะไม่ตามมา อย่างเซ็ง กลายเป็นเล่นตามกรอบเกินไป
    เห็นด้วยคับ เรื่องจิงเลย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks