Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย PSU กะ Core i7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ....เครื่องผม(ตามลายเซ็น + 9800GTX+ แล้วยังมี HDD อีก 6 ลูก) ใช้ Gigabyte odin pro 550watt ยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ เพราะฉะนั้นที่บอกว่าต้องใช้ถึง 750++ หากงบมันบานปลายก็ไม่ต้องเอาขนาดนั้นก็ได้ครับ อาจจะลองดู 600watt ของ icute ก็ได้ครับ...

ปล.ยังแอบสงสัยว่า 500watt นี่ถึงขั้นไม่พอเลยเหรอเนี่ย อืม...แล้วทำไมของเรามันพอฟะ....

Comment

Originally posted by ko.. View Post
      เอ่อ....เครื่องผม(ตามลายเซ็น + 9800GTX+ แล้วยังมี HDD อีก 6 ลูก) ใช้ Gigabyte odin pro 550watt ยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ เพราะฉะนั้นที่บอกว่าต้องใช้ถึง 750++ หากงบมันบานปลายก็ไม่ต้องเอาขนาดนั้นก็ได้ครับ อาจจะลองดู 600watt ของ icute ก็ได้ครับ...

ปล.ยังแอบสงสัยว่า 500watt นี่ถึงขั้นไม่พอเลยเหรอเนี่ย อืม...แล้วทำไมของเรามันพอฟะ....
      O_o จิงหรือนี่ ไหงของเรามานกินไฟมากกว่าอ่าาา Ram กะ HDD น้อยกว่าต้างเยอะ
      ต่างกันก้อบอร์ดกะ การ์ดจอ งงงง สงสัยต้องรีบปล่อย เจ้า CM Extreme PowerPlus 500w
      ไปถอย iCute 850w หรือ TT Tp 750w แระ - - เครียดๆ

Comment

ผมว่า iCute 750w ก็เหลือๆเเล้วครับต่อให้เพิ่ม HDD อีก2ลูกเลย ใส่ไดร์ฟบลูเรย์เข้าไปอีกได้เลย

ไม่ต้องไปซื้อเกินนี้หรอกประหยัดเงินได้อีกเยอะเลย อิ อิ

Comment

ได้ของมาแล้วคับ Toughpower 850w ตอนนี้ OC อยู่ตามลายเซ็นไฟนิ่งมากคับ หุหุ

มีแต่ปัญหาเรื่องความร้อนคับของผม

Comment

Originally posted by ko.. View Post

Odin 550W Peak 735W เชียวนะครับ
            http://www.overclockzone.com/basskyl...din/index6.htm
            Last edited by IX; 6 Apr 2009, 04:21:26.

Comment

Enthane 600 W ครับสบายๆ

I7 920 @3.6 ,EVGA GTX 295, HD 4 ตัว

Comment

ในคู่มือเขาเขียนว่า 550W ขึ้นไปน่ะคับ i7

Comment

Silver Ston Evo op 1000W 80A ดีกว่า จ้า ราคาไม่แพง แถม 80A ด้วย A ดีกว่า + เยอะ นะจ๊ะ

Comment

Originally posted by zephyrus07 View Post
                    คือว่า ตอนนี้สนใจ อยู่ 2 ตัวอ่าครับ
                    1.Icute Titanium Pro 900w 4,500 ฿
                    2.Thermalteke Thoughpower 850w 5,800 ฿

มันต่างกันยังไง ในเรื่องคุณภาพหรอครับ ทำไมราคาทิ้ง******งกัน ละก้อ900w นี่มากไปไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                    จัด TT 850w work กว่ามากครับ

Comment

ของผมตามลายเซนต์ @3.4 Ghz มี HD 1TB,500G*2 และ 320G อีกลูก
                      A7010 พัดลม 12ซม ตั้ง 6 ตัว ผมเปิดมา 10 วันติดแล้วตั้งแต่ซื้อมา มันไม่เห็นจะมีวูบซักครั้งเลยครับ
                      ไม่ว่าจะ rip แผ่นไป เล่นเกมไป หรือ zip ไฟล์หนักๆ พร้อมแปลงไฟลืเล่นเกมไปด้วย มันก็ไม่วูบนะครับ

แต่ผมเห็น enermax liberty มันก็โม้ข้างกล่องตามรูปไว้อยู่ว่า ใส่ Dual Cpu+ Quad core + Dual graphic + HD ได้ตั้ง 18 ลูก
                      ผมก็เลยเชื่อว่ามันจ่ายไฟได้พอ ตามที่มันโม้ไว้ข้างกล่องน่ะครับ 555+

Last edited by BurstnovA; 21 Apr 2009, 00:42:03.

Comment

กระทู้นี้ยังไม่ตกอีกหนอ

จะบอกเพิ่มให้แล้วกัน เวลาเราซื้อ PSU แนะนำว่า ให้ซื้อเผื่อ ไม่ใช่ซื้อให้พอดี

เพราะอนาคตเราไม่รู้ว่า จะเพิ่มอะไร เข้าไปในเครื่องอีก

เผื่อบางทีคุณต้องการการ์ดจอที่แรงขึ้นอีก ถ้า PSU คุณซื้อมาพอดีเกิน อาจจะต้องเสียเงินซื้อตัวใหม่อีก

แบบนี้จะกลายเป็นว่าต้องจ่ายเยอะกว่า

ยังไงใครที่จะเล่น i7 กับ VGA แรงๆ ก็แนะนำว่า ต้องเผื่อ PSU ไว้เยอะๆ
                        เพราะ i7 มันกินไฟเยอะ ทั้งตัว CPU เอง MB และ RAM
                        ไม่งั้นมันคงรีดความแรงออกมาไม่ได้ขนาดนี้หรอก

Comment

Working...
                        X