Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเจาะเคสแบบง่ายๆใครก้อทำได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เห็นโชว์เด็กในสังกัดกันจัง เอาบ้างดิ

Comment

Originally posted by mod1 View Post
      ลองไปหาดูร้านขายวัสดุก่อสร้างก้อได้คับ มีขายเหมือนกัน ตัวถูกๆก้อมี
      สายไปแล้วครับ กว่าจะมาดู

เพราะผมพึงชื้อไปเมื่อตอนเย็นนี้เองครับ
      ชื้อมาเฉียงซ้าย ขนาด 10" ของเจ้าของกระทู้ 8" เองครับ

เดียวจะอัพภาพมาให้ดูครับ ถ่ายไปสักพักแบตหมดซะงั้น

หมายเหตุ: " คือ นิ้ว

Comment

Originally posted by petzaza007 View Post
        สายไปแล้วครับ กว่าจะมาดู

เพราะผมพึงชื้อไปเมื่อตอนเย็นนี้เองครับ
        ชื้อมาเฉียงซ้าย ขนาด 10" ของเจ้าของกระทู้ 8" เองครับ

เดียวจะอัพภาพมาให้ดูครับ ถ่ายไปสักพักแบตหมดซะงั้น

หมายเหตุ: " คือ นิ้ว
        รอดู รอดู

Comment

มีเบอร์มั๊ยครับ สนใจ กำเดาพุ่งเลย

Comment

Originally posted by aekshow View Post

มีเบอร์มั๊ยครับ สนใจ กำเดาพุ่งเลย
            อย่าให้ขึ้นนตาย ตายลูกเดียว 555...

Comment

มาแล้วครับ

ผลที่ตัดออกมา ถ้าเป็นวงกลมเละครับ เพราะปากมันใหญ่เกินตัดไม่ได้มันติด
              แต่ถ้าสี่เหลี่ยมก็พอ OK ครับ

Comment

ภาพครับ

นี้ครับ ขนาด 10" ใหญ่ดี
                เออโทดทีนะครับชื้อเฉียงขวา อิอิ ลืมๆ (ที่เอาเฉียงขวาเพราะมันสีสวยผมชอบ)

ซูมส่วนบน

แต่แล้วผลงานมันกลับและซะงั้น
                ดูตอนตัดที่นี้
                Last edited by petzaza007; 6 Apr 2009, 15:30:05.

Comment

Originally posted by petzaza007 View Post
                  นี้ครับ ขนาด 10" ใหญ่ดี
                  เออโทดทีนะครับชื้อเฉียงขวา อิอิ ลืมๆ (ที่เอาเฉียงขวาเพราะมันสีสวยผมชอบ)

ซูมส่วนบน

แต่แล้วผลงานมันกลับและซะงั้น
                  ดูตอนตัดที่นี้
                  เละจิงๆคีมมันใหญ่ไปคับ ตัดแม่กุญแจได้เลยนะนี่ต้องไม่เกิน8นิ้วแบบมีสปริงนะคับ บางร้านอาจจะเรียกกรรใกรตัดเหล็กเพราะปากมันจะบางกว่าคีมตัดเหล็กหน่อย ถ้าจะให้ชัวร์ก้อซื้อยี่ห้อเดียวกับที่ผมใช้ อีกยี้ห้อก้อ โซโล แต่โซโลจะแพงกว่า
                  Last edited by mod1; 17 Apr 2010, 04:12:02.

Comment

ไม่เป็นไรครับ
                    ตัดแบบสี่เหลี่ยมใส่อคิลิคก็สวยดีครับ

Comment

มันยอดไปเลย

Comment

ดันหน่อย

เดียวกระทู้ตก

มือใหม่มาจะได้ไม่ต้องถาม

Comment

ช่วยแนะคีมที่ใช้ตัดเหล็ก หน่อยครับ มีขายตามห้าง BigC Lotus ได้ยิ่งดี

Comment

Originally posted by Firewars View Post
                            ช่วยแนะคีมที่ใช้ตัดเหล็ก หน่อยครับ มีขายตามห้าง BigC Lotus ได้ยิ่งดี
                            หาอยากครับพวกห้าง BigC BigA Lotus อะไรพวกนี้นะ
                            แนะไปร้านเกี่ยวกับงานช่างก่อสร้าง หรือร้านอมรนะครับ

ชื้อแนำนำขนาด 8นิ้วนะครับ

10นิ้วอย่างผมอย่าเลยครับ

Comment

เมื่อวานไปซื้อตะใบเหล็กท้องปลิงละเอียดมา ที่ร้านขายวัสดุก่อสร้างมีคีมแบบของผมเพียบเลยคับ
                              Last edited by mod1; 17 Apr 2010, 04:12:02.

Comment

แหล่มๆๆๆ ที่เจอะเป็นวงกลมนั้น ใช้อะไรตัดหรอ กรรไกรตัดเหล็กใช่ปะ

Comment

Working...
                                X