Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่งซื้อ แบบจัดสเปคไปให้ร้าน แล้วกลัวเค้าเปลี่ยนของ เช็คด้วยอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่งซื้อ แบบจัดสเปคไปให้ร้าน แล้วกลัวเค้าเปลี่ยนของ เช็คด้วยอะไรครับ

สั่งซื้อ แบบจัดสเปคไปให้ร้าน แล้วกลัวเค้าเปลี่ยนของ เช็คด้วยอะไรครับ

มันจะมีโปรแกรมเช็คใช่ไหมครับ และโปรแกรมจะแสดงตามจริงทุกอย่างใช่ไหมครับ

ช่วยบอกทีนะครับ หรือไม่ก็ถ้ามี Linkก็ ก็โพส Link ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by tolofe1234; 2 Apr 2009, 20:23:17.

cpu-z http://www.cpuid.com/cpuz.php

แต่เปิดฝาเคสชัวกว่า อิอิ

Last edited by kgb99; 2 Apr 2009, 20:27:30.

Comment

คลิ๊กขวา Mycomputer-property-Device mahager ดูเอาเลย
      CPU-Z
      OCCT
      Everrest
      เลือกเอาตามสะดวก

Comment

ดูกล่อง เปิดเคสดู เครื่องใน ยืนดูเขาประกอบ นอกนั้นก็ตามด้านบน

Comment

ศึกษาไอ้ตัวที่คุณจะสอย แล้วดูด้วยตาตัวเองเลยครับ แล้วนั่งเทสอยู่ร้านซักครึ่งชั่วโมงเลย ถ้าเขาอนุญาติ

Comment

รับทราบครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
              ศึกษาไอ้ตัวที่คุณจะสอย แล้วดูด้วยตาตัวเองเลยครับ แล้วนั่งเทสอยู่ร้านซักครึ่งชั่วโมงเลย ถ้าเขาอนุญาติ
              เค๊าต้องอนุญาติจิคับ เราเสียตังให้เค๊าแล้ว จะเสียเวลามาอีกทำไม (กรณีไม่แจ่ม)

Comment

ผมไม่ค่อยชอบให้ร้านประกอบคอมให้เลยครับท่าน
                เพราะทางร้านชอบเก็บของแถมบางอย่างไว้ใช้เอง
                เช่น หัวแปลงพอร์ทการ์ดจอแบบต่างๆ/สายs-video/สายFloppy Disk
                บางเครื่องสั่งฮาร์ดดิสเป็นแบบsataแล้วร้านก็เก็บสายIDEของเราไป
                ส่วนมอนิเตอร์บางทีก็ให้แต่สายdviมาd-subเก็บไว้ใช้เอง
                ถึงบางอย่างเราไม่ได้ใช้ก็เหอะแต่ร้านควรให้ของลูกค้าทุกชิ้นสิครับ
                ไม่รู้ว่าร้านอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่านะครับแต่ที่เชียงใหม่เจอหลายร้านเลยครับ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                  เค๊าต้องอนุญาติจิคับ เราเสียตังให้เค๊าแล้ว จะเสียเวลามาอีกทำไม (กรณีไม่แจ่ม)
                  เผื่อลูกค้าเยอะ จะไม่มีที่ลองงับ
                  ไปซื้อโน๊ตบุคผมนั่งลองเป็นชั่วโมง ไม่ลองอะไรหรอก เปิดไว้แล้วนั่งมอง

Comment

Originally posted by kabori View Post
                    ผมไม่ค่อยชอบให้ร้านประกอบคอมให้เลยครับท่าน
                    เพราะทางร้านชอบเก็บของแถมบางอย่างไว้ใช้เอง
                    เช่น หัวแปลงพอร์ทการ์ดจอแบบต่างๆ/สายs-video/สายFloppy Disk
                    บางเครื่องสั่งฮาร์ดดิสเป็นแบบsataแล้วร้านก็เก็บสายIDEของเราไป
                    ส่วนมอนิเตอร์บางทีก็ให้แต่สายdviมาd-subเก็บไว้ใช้เอง
                    ถึงบางอย่างเราไม่ได้ใช้ก็เหอะแต่ร้านควรให้ของลูกค้าทุกชิ้นสิครับ
                    ไม่รู้ว่าร้านอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่านะครับแต่ที่เชียงใหม่เจอหลายร้านเลยครับ
                    ผมก็เป็น

Comment

ผมประกอบให้ไหมครับ ฟรีนะ นั่งประกอบให้ดูเลย
                      ที่ง่ายๆเราก็ัสังเกตุจากของๆเราแหละว่า ใช่แบบที่เราให้เค้าไหม แล้วก็ใช้ cpu-zตรวจสอบอุปกรณ์ว่า ตรงกับที่เราให้เค้าไปรึเปล่า เช่นตอนประกอบซื้อe5200ไป ถ้าไม่เช็คดูดีๆระวัง เอาe2200มาใส่ให้นะ
                      แต่คงไม่เป็นอย่างนั้นหรอกครับ [มองโลกในแง่ดีละกัน]

Comment

แกะเครื่องดูแต่ละตัวไปเลยครับ (อย่าลืมหาไฟฉายไปด้วยล่ะจะได้เห็นชัดๆ คริคริ)

Comment

Working...
                        X