overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มือใหม่อยาก Mod Soundcard ครับ รบกวนรุ่นพี่เซียนๆทั้งหลาย แนะนำหน่อย

OverclockZone Member silverkun's Avatar

Default มือใหม่อยาก Mod Soundcard ครับ รบกวนรุ่นพี่เซียนๆทั้งหลาย แนะนำหน่อย

พอดีเพิ่งได้ตัว CT4830 มาครับ

ตอนนี้ใช้ Audigy2 อยู่ เลยกะจะเอา 4830 มาโมดู

ผมไม่ค่อยมีความรู้พวกนี้เลยอ่ะครับ แต่บัดกรีอะไรพอได้ ... อิอิ

พรุ่งนี้จะเข้าบ้านหม้อด้วย แนะนำด้วยนะค้าบ เปลี่ยนตัวไหนดีบ้าง

และถ้าเป็นไปได้ขอละเอียดๆเลยว่าตัวไหนมันคือไรทำหน้าที่อะไร เดินทางยังไง

รบกวนพี่ๆด้วยนะค้าบ

ปล.รูป

Last edited by silverkun; 2 Apr 2009 at 20:50:20.

OverclockZone Member

ไม่เคย mod ครับ
    แต่..รบกวน ฝากซื้อ
    C 0.1uf [wima /mkpหรือ mks] ซัก 6 ตัว
    ไอซี LM3886 1 ตัว
    ที่ร้าน นัฐพงศ์ หรือ อีเลคทรอนิคส์ ซอร์ซ(ไอซีผมสั่งซื้อทางเว็บที่นี่แต่เขาไม่มีC )
    จริงๆถ้าไม่รบกวนมากไปอยากได้หลอดด้วยแหละ ร้านละแวกเดียวกันครับ
    เ๋ดี๋ยวช่วยค่ารถครับผม

OverclockZone Member silverkun's Avatar

Quote Originally Posted by namek View Post
    ไม่เคย mod ครับ
    แต่..รบกวน ฝากซื้อ
    C 0.1uf [wima /mkpหรือ mks] ซัก 6 ตัว
    ไอซี LM3886 1 ตัว
    ที่ร้าน นัฐพงศ์ หรือ อีเลคทรอนิคส์ ซอร์ซ(ไอซีผมสั่งซื้อทางเว็บที่นี่แต่เขาไม่มีC )
    จริงๆถ้าไม่รบกวนมากไปอยากได้หลอดด้วยแหละ ร้านละแวกเดียวกันครับ
    เ๋ดี๋ยวช่วยค่ารถครับผม
    ลอง pm ของที่จะซื้อมาครับ ^^

พรุ่งนี้เด๋วไปหาให้ แต่ว่าผมไม่รู้จักร้านหรอกนะ 55+
    เดินหาเอาเรื่อยๆ เรื่อยราคาหลังไมค์คร้าบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีผมทำ amp. gc อ่ะครับ
    ลองต่อ ok หมดแระ เสียงดีมาก ยังหากล่องถูกใจไม่ได้ เลยจะเอาลงแท่นชั่วคราว
    แต่ดัดไปดัดมาขาไอซีหักซะนี่
    Last edited by namek; 3 Apr 2009 at 09:24:49. Reason: แก้คำผิด

แผนที่บ้านหม้อครับ(แถวโพสกลางๆ) จาก htg2 ขอบคุณครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=45508.50

26 ร้านโชคชัย ใกล้สะพานตรงข้าม(คลอง)ป้ายจอดเมล์สาย 60/ สนามยิงปืน
    ถ้าเดินเลียบไปทาง 38-39-40 ไปนัฐพงศ์(npe)
    ถ้าเข้าซอยตรงมาทาง 38>>28คือร้าน ES ออกมาเลี้ยวขวามือ ร้านน่าสนใจอีกร้าน 25คือ สหพัตน์
    ถ้าเลี้ยวซ้ายข้ามถนนไปซอยทิพย์วารีแถวนี้ก็มีไรน่าสนใจเยอะครับ ถ้ามุ่งหน้าตรงไปเรื่อย >>ก็ดิโอลสยามพลาซ่า
    Last edited by namek; 3 Apr 2009 at 01:21:42.

งงแผนที่ครับ 555+ เด๋วหาร้านที่พี่แนะแล้วกัล > <

ตรงไหนบ้านหม้อพลาซ่า อ่างับ - -*

อ๊าก ยิ่งอ่านยิ่งมึน เด๋วพรุ่งนี้ลองหา C ใหม่มาเปลี่ยนดูครับ T^T

ใครพอจะแนะรุ่นไหนตัวไหนค่าไหน ก็บอกๆกัลได้เด้อ

Quote Originally Posted by namek View Post
    แผนที่บ้านหม้อครับ(แถวโพสกลางๆ) จาก htg2 ขอบคุณครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=45508.50

26 ร้านโชคชัย ใกล้สะพานตรงข้าม(คลอง)ป้ายจอดเมล์สาย 60/ สนามยิงปืน
    ถ้าเดินเลียบไปทาง 38-39-40 ไปนัฐพงศ์(npe)
    ถ้าเข้าซอยตรงมาทาง 38>>28คือร้าน ES ออกมาเลี้ยวขวามือ ร้านน่าสนใจอีกร้าน 25คือ สหพัตน์
    ถ้าเลี้ยวซ้ายข้ามถนนไปซอยทิพย์วารีแถวนี้ก็มีไรน่าสนใจเยอะครับ ถ้ามุ่งหน้าตรงไปเรื่อย >>ก็ดิโอลสยามพลาซ่า
    เวลาผมเดินผมเริ่มจากดิโอครับ 555+ ย้อนไปเลย เด๋วจดชื่อของชื่อร้านไปครับ

ว่าแต่พี่มีไรจะแนะผมบ้างมั้ยอ่า T^T

พรุ่งนี้จะชำแหละซาววว ...

ตอนนี้ไม่รู้ไร ซื้อ C มาเปลี่ยนทั้งแผงเลยครับ คละรุ่นอีกตะหาก

ตัวละ 20 บ้าง 10 บ้าง 5 บ้าง - -*

ไอ่ตัวที่เค้าบอกว่าใช้กับเสียงโดยเฉพาะตัวละ 20 แน่ะ

อัพเจ้า

มาให้ดูเรียบร้อยแล้ว เปลี่ยนแค่ C หมดไป 200 กว่าๆ T^T

ไม่รู้เริ่มไงเลยเปลี่ยน C ให้หมดการ์ดเลย

ผลที่ได้ อย่างแรกเลยภูมิใจครับ การ์ดเน่าๆเหมือนกลายเป็นการ์ดมาราคาไฮคลาสไปซะงั้น 55+
    เสียงที่ออกมา แจ่มกว่าเดิมค่อนข้างชัดครับ รายละเอียดเสียง+ย่านกลาง-สูง แจ่มไปเลย
    แต่รู้สึกว่าเบสมันทื่อลงไปหน่อย แต่รวมๆแล้วก็โอครับ รอเบรินซักอาทิตย์2อาทิตย์ก่อน ^^"

รูปรุ่นและยี่ห้อ ไว้เอามาโพสทีหลังนะครับ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ฟ้าๆElna ธรรมดา
    แดงๆElna Cerafine
    เขียวๆNichicon Muse FA

Quote Originally Posted by Wizardmans View Post
    ฟ้าๆElna ธรรมดา
    แดงๆElna Cerafine
    เขียวๆNichicon Muse FA
    มีสีม่วงของ s อะไรซักอย่างนี่แหละอีก 4 ตัวครับ

ว่าแต่ตัวสีดำทองใน sig ท่านมันดีกว่าสีแดงกับฟ้าป่าว .. พอดีเห็นมาราคาพอๆกัน

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by silverkun View Post
    มีสีม่วงของ s อะไรซักอย่างนี่แหละอีก 4 ตัวครับ

ว่าแต่ตัวสีดำทองใน sig ท่านมันดีกว่าสีแดงกับฟ้าป่าว .. พอดีเห็นมาราคาพอๆกัน
    ตัวใน Sig ขวาสุดไม่มีขายทั่วไป ครับ
    ที่มีขายทั่วไป คือ Nichicon FW สีทองเหมือนกัน
    Last edited by Wizardmans; 5 Apr 2009 at 02:50:17.

สีสดดีจัง

สวยไว้ก่อนครับ เสียงมาทีหลัง อิอิ...

ไหนก็ซื้อแล้ว ขอถามหน่อยครับ ว่าC มีขั้วกับไม่มีขั้วต่างกันยังไง และมันใช้แทนกันได้ไหมครับ

OverclockZone Member Ruin's Avatar

มีขั้วก็ต้องระวังขั้วด้วยครับ ไม่งั้นตูม

ใช้แทนกันได้รึเปล่านี่แล้วแต่หน้าที่มันล่ะครับ

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

เห็นติดไฟด้วย แล้วไฟมันติดมั้ยครับ

Quote Originally Posted by makotom View Post
    เห็นติดไฟด้วย แล้วไฟมันติดมั้ยครับ
    มาไล่ดูอีกที มันเป็นช่องเปล่าครับ ไม่มีไฟเดิน 555+

อัพเดตเพิ่มครับ กองทัพ C mี่ซื้อมา

(รูปจากมือถืออาจไม่ค่อยชัดเด้อ)

OverclockZone Member me4u's Avatar

แหล่มว่ะ ฝากโมการ์ดกากๆหน่อยดิ

Last edited by me4u; 6 Apr 2009 at 02:48:50.

เห้ย ทำไม audigy 4 มันเป็นเฉกเช่นนั้น O_o

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks