Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นรองเมาส์ Goliathus ของ Razer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นรองเมาส์ Goliathus ของ Razer

คือผมอยากทราบว่าแผ่นรองเมาส์ Goliathus Speed กับ Goliathus Control

แบบไหนมันเหมาะสำหรับเล่นเกมส์แนว FPS มากกว่ากันอ่ะครับ

เอาจริงๆ

ไม่เห็นต่าง - - จากที่ผมลอง

Comment

แล้วถ้าไม่ได้ใช้ไรเรยละ

แตกต่างไหมคับ

โดยส่วนตัวผมก้อว่าแบบไม่รองเรวแล้วนะ

เพราะรุ้สึกเกะกะยังไงไม่รุ้

หรือถ้าดีกว่ายังไง

อาจจะไปหาซื้อมา

Comment

ผมว่าได้แค่เท่ห์ดูครบสูตร เท่านั้นหล่ะครับ
        Last edited by slate; 26 Jun 2010, 15:18:09.

Comment

Originally posted by slate View Post
          ผมว่าได้แค่เท่ห์ดูครบสูตร เท่านั้นหล่ะครับ

Comment

แผ่นเมาส์ของ Razer มันเสียง่ายไหมเวลาใช้ไปนานๆอย่าง แผ่นงอ แผ่นถลอก แผ่นบวม ถ้าไม่เป็นจะได้หามาใช้เพราะของบ้านๆนี้ไม่เกินอาทิตย์ผมใช้ มันงอหมดเลย

Comment

อันไหนเหมาะกับ fpsมากกว่ากัน ตอบยากครับ เพราะจริงๆขึ้นอยู่กับความถนัดส่วนตัวมากกว่า
              2ตัวนี้มันจะต่างกันที่แรงเสียดทาน ตัวspeedมันจะลื่นกว่าตามชื่อ
              ส่วนตัวชอบเล่นแบบเม้านิ่งๆไม่เร็ว เลยใช้controlอยู่ครับ

Comment

ชอบ speed ครับ เเหะๆ

Comment

ใช้ control ครับ speed เคยลองที่ร้าน ลื่นเกิน

Comment

Originally posted by Nihilus View Post

Originally posted by slate View Post
                    และถ้าผมจะบอกว่า ผมจะซื้อ Goliathus control มาใช้ คู่กับ Logitech mx518 มันจะแปลกไหม -*-

Comment

Goliathus control ผมใช้ กับ Logitech G9 ใช้แล้ว สะบัดไม่ไป

แต่ถ้าใช้กับ Goliathus Speed สะบัดไป ปรกติ

อันนี้อยู่ที่เมาส์ และ การใช้งานจริง

Comment

Working...
                      X