Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน VGA หรือว่าเพิ่ม Ram จะดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน VGA หรือว่าเพิ่ม Ram จะดีกว่ากันครับ

จาก System เก่า กำลังคิดว่าสิ้นเดือน เงินเดือนออกกะจะเพิ่ม Ram

เป็น 2G ตอนนี้ลังเลกับ

ขาย VGA เก่า แล้วซื้อ Sapphire X1950GT AGP มาใช้กับ Ram 1G แบบเดิม

พี่ๆ ว่าแบบไหนโอเคกว่ากันครับระหว่าง

Ram 2G + 7600GS ตัวเก่า กะ

Ram 1G +X1950GT ตัวใหม่ อันไหนจะเล่นเกมส์ได้แหล่มกว่ากันครับ

เผื่อถ้าแบบหลังดีกว่า จะได้ขาย 7600GS + ตังค์ค่าแรม ไปถอยซะเลย อิอิ

Ram 2G + 7600GS ตัวเก่า

Comment

เน้นเล่นเกมส์แบบไหนครับ
      หากเครื่องตามลายเซ็น ผมเสนออีกทางเลือกคือ ซื้อ HD ลูกใหม่

Comment

HD ซื้อแน่นอนครับพี่คิม เพราะลูกเก่ามันค่อนข้างจะเกือบไปแล้วครับ (ผมก็ฝืนให้มันถึงสิ้นเดือน

นะละครับ)

เกมส์ที่เล่นก็ Online ทั่วไปครับ DotA , BattleField , NFS แล้วก็ว่าจะหาเกมส์ PC ใหม่ ๆ

มาลองบ้างครับ

Comment

ผมว่า แบบหลังน่าจะดีกว่านะครับ หากเน้นเล่นเกม รองรับเกมกราฟฟิกหนักๆด้วย
          เพราะผมเห็น ตัวเก่า Rikimaru เป็น 7600GS หากเปลี่ยนมาใช้ X1950GT รับรองเห็นผลทันตาครับ
          **ผมก็จะซื้อเจ้า X1950 pro อยู่พอดีครับ (ใจจริงอยากได้เจ้า X1950XTX แต่สู้ราคาไม่ไหวครับ)

Comment

ตัดสินใจยากจริงๆ ถ้าซื้อการ์ดจอก็ยังเป็นagpอยู่

ถ้าอัพแรมก็ยังเป็นddr1อยู่ ถ้าจะเอาง่ายก็ต้องซื้อ512อีก2แถว

ถ้าเป็นผม รอเก็บเงินอีกนิด ทนเล่นของเก่าไปก่อน

แล้วอัพระบบไปเลยทีเดียวครับ ^ ^

สิ่งที่ตามมาของการอัพระบบก็คือ

ได้เล่นการ์ดจอที่แรงกว่า ในราคาที่ถูกกว่าครับ

ถ้าจะอัพเสนอแนวทางนี้ หาบอร์ดที่ยังรองรับddr1อยู่

แต่รองรับpci-expressเพื่อที่จะได้หาการ์ดจอเพื่อเล่นเกมส์ได้ง่ายๆครับ

Comment

มันแรงอยุ่แล้ว ถ้าจะเปลี่ยนครั้งต่อไป รอเปลี่ยนทั้งเครื่องเลย

แต่ว่า X1950 มันก็แรงกว่า 7600 เยอะพอสมควร แต่คราวนี้ อยากให้เปลี่ยนไปเล่น Pci E ไปเลย
              Last edited by battlecruiser; 20 Mar 2007, 17:41:48.

Comment

ถ้าเปลี่ยนทั้งเครื่องก็หนักอยู่ครับ ดีตรงอัพเกรดสะดวก แต่เปลี่ยน vga ตัวเดียว คุ้มกว่านะ ผมก็ใช้ agp อยู่ แต่ใช้ 6600td กะว่าจะไปใฃ้ 1950 เหมือนกัน รออีกสักพัก ถ้าเปลี่ยนทั้งเครื่อง ได้ vga รุ่น ด้อยกว่า ต้องเพิ่มตังอีก สู้เปลี่ยน 1950 ตัวเดียว แล้วรอเปลี่ยนทั้ง set อีกที จะดีกว่านะ(ส่วนตัวผมนะ)

Comment

เก็บตังไว้

แล้วเปลี่ยนไปam2

ผมว่าสเปคตอนนี้รองรับกับเกมที่คุณเล่นพอแล้ว

เพราะเดียวคุณอัพไปมันก็ดีสู้pci-expressไม่ได้

สู้เก็บไปอนาคตดีกว่า

Comment

ผมว่ารอเก็บเงินยาวๆดีก่านะแล้วเปลียนMBมาเปงแบบPCI-Eผมก็ใช้agpอยู่เหมือนกันกาดจอแพงงะละก็หายากด้วย-*-

Comment

Working...
                    X