Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่างๆเลยโม 8800GT เป็น 9800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่างๆเลยโม 8800GT เป็น 9800GT

...ได้ Winfast PX8800GT มาสำรองไว้ 1 ตัว ว่างเลยนั่งโมเล่นๆ ขำๆ 8800GT มันไม่อินเทรน
    ต้อง 9800GT ตามเขาหน่อย เท่าที่ลองดู clock ได้ไกลกว่าเดิมนิดหน่อย พา 3DMark06
    ไปถึง 15,000
    ...ตอนที่เป็น 8800GT ไปได้แค่ 670 เอง คิดว่าน่ะจะมาจาก Bios ตัวใหม่ version สูงกว่า ใหม่กว่ามั้ง

62.92.1F.00.08 28/12/2007 -> 62.92.24.00.70 29/07/2008

1. อันนี้ไฟล์ bios ครับเพื่อใครอยากได้
    http://www.tempf.com/getfile.php?fil...n/octet-stream

2. nvflash สำหรับ flash bios
    http://www.mvktech.net/component/opt...43d58b45323b2/

3. NiBiTor v4.9 เอาไว้แก้ความเร็ว ไฟ ตามต้องการ
    http://www.mvktech.net/component/opt...76a691c73fd91/

4. ชุดทำ usb boot disk
    4.1 HP USB Disk
    4.2 Boot file image

ทำ boot disk แล้ว copy nvflash และ bios ไฟลลง usb ตั้ง bios ให้ boot USB first save แล้วบูตใหม่พอเข้าหน้า dos ก็ตามพิมตามข้างล่าง

c:\nvflash -5 -6 9800gt.rom

Last edited by winit_a; 4 Apr 2009, 01:08:26.

แหล่มเลยครับ

Comment

ของท่านทำไมค่า Default Clock เยอะจังครับของผมมีแค่นี้เอง(หรือว่าผมโดนร้านเค้าต้ม ยิ่งดูไม่เป็นด้วย - -")

ช่วยดูให้หน่อยนะครับ^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
        ของท่านทำไมค่า Default Clock เยอะจังครับของผมมีแค่นี้เอง(หรือว่าผมโดนร้านเค้าต้ม ยิ่งดูไม่เป็นด้วย - -")

ช่วยดูให้หน่อยนะครับ^^

ค่านี้ถูกแล้วครับ 8800GT ให้มาแค่นี้ครับ ของผมก็ค่าตามนี้ครับ..

Comment

Originally posted by winit_a View Post
          ค่านี้ถูกแล้วครับ 8800GT ให้มาแค่นี้ครับ ของผมก็ค่าตามนี้ครับ..
          ขอบคุณมากครับ แบบนี้ค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อย ผมยิ่งไม่รู้เรื่องการ์ดจอด้วยครับกลัวจะโดนต้ม - -"

Comment

ผมอยากทำบ้าง จะ up bios ต้องทำไงบ้างคับ ผมใช้ EN 8800 GT 512 คับ

Comment

ทำได้กะ 8800gt ทุกตัวเลยหรือปล่าวครับ

Comment

ฟีน่อมสอง x3 710 เปิดสี่หัว 3d mark06 cpu score ได้เยอะขนาดนี้เลยหรือนี่

Comment

เพื่อนๆคนใหนที่คิดจะ flash bios ของการ์ดจอ ควรศึกษาหาข้อมูลก่อน นะครับ bios บางยี่ห้อใช้ กับ อีกยี่ห้อไม่ได้แม้จะเป็นชิบเดียวกันก็จริง เช่น 8800 gt ยี่ห้อ gigabyte เอา ยี่ห้อ asus มา flash ใส่เปิดติดแต่ภาพ เละเลย เคยลองทำมาลายรุ่นแล้ว ต้องรู้จักวิธีแ้ก้ไข ถ้าภาพเละแล้วจะเข้าไปเซ็ตกลับยากมากเนื่องจากภาพที่ขึ้นจอจะอ่านไม่รู้เรื่อง แนะนำควรใช้โปรแกรม NiBiTor เก็บค่าเดิมของ bios ตัวเก่าใว้ด้วย เกิดผิดพลาดขึ้นมาจะได้ flash กลับเหมือนเดิม
                  แนะนำ โปรแกรม flash bios ง่ายๆบนวินโดว์ xp ครับ กดสองสามที ก็เสร็จแล้ว
                  Galaxy Xtreme Tuner
                  ดาวโหลดโปรแกรม กดตรงนี้เลยครับ

Comment

ว้าว......
                    8800GT ที่เอาจากผมไปนี่
                    แจ๋มจริงๆๆ

Comment

Originally posted by Smile_Buffalo View Post
                      ว้าว......
                      8800GT ที่เอาจากผมไปนี่
                      แจ๋มจริงๆๆ
                      ใช่ครับ เอามาเล่นพลางๆ กำลัง หา GT200 มาเล่นแต่ไว้หลังสงกราน ดีกว่าช่วงนี้ กรอบ อยู่
                      ถ้าได้ heatsink ดีๆ สักตัว น่ะไปไกล กว่านี้ Sink Ref มัน ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ออกจะร้อนไปด้วยซ้ำ
                      เท่าที่เคยลองถ้าใช้ system Intel คะแนนจะได้สูงกว่า AMD แต่คราวนี้เป็น พี่หนอมสอง
                      ...อืมก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นยังงัย..

และใครที่จะลองแนะนำให้ลองเช็คเรื่อง config RAM ด้วยว่าของท่านเดิมๆ มี ค่าเหมือนกับตัวใหม่ที่จะ up หรือเปล่า
                      ตามที่ท่าน jeerapan แจ้งลองเช็คค่าตามนี้ดู ของผมเป็น Winfast config RAM ตรงกับ EVGA สงสัยเม็ดแรมตัวเดียวกัน

..
                      Last edited by winit_a; 4 Apr 2009, 01:03:26.

Comment

เห็นท่านโมแล้วคันไม้คันมือจังครับ
                        เครื่องเพื่อนผม มีแฟร์ซ่า 8800gt อยู่ตัวครับ ไปแอบโมให้มันซะเลย

แฟลชบนวินโดว์ครับแหะ
                        ตอนแรกไม่แน่ใจนะครับว่า bios ใช้ด้วยกันได้เปล่า พอแฟลชเสร็จรีสตาร์ท
                        อ้าวไหน GPU-Z มองไม่ห็น bios ของการ์ดซะงั้น อ่ะไม่เป็นไร

เอา driver 182.50 ลงใหม่

อิอิ ได้การ์ดใหม่แล้วครับ
                        เพื่อนไม่ต้องเสียตังค์เปลี่ยน

แต่ใน Subvendor เป็น EVGA ซะงั้น
                        ตัวการ์ดแฟร์ซ่านะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เทส 3d mark ผ่านสบายครับ
                        Attached Files
                        Last edited by intrinity; 4 Apr 2009, 01:25:59.

Comment

โอ๊ว น่อมทู เมพขิงๆ

Comment

มือสองเท่าไรครับตอนนี้ 88GT ^^
                            น่าหามาเล่น

Comment

Originally posted by _d View Post
                              มือสองเท่าไรครับตอนนี้ 88GT ^^
                              น่าหามาเล่น
                              3100 ครับ

Comment

Working...
                              X