overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: โปรดรออย่างใจเย็น

OverclockZone Member viruspk's Avatar

Default โปรดรออย่างใจเย็น

ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่ความเร็วยังไม่เพิ่มท่อก็ยังไม่มา แต่รอ ได้ ครับ ยังไงก็ได้ปรับกันทุกคนอยู่แล้ว ไม่ใช่ไรหรอก เพื่อนผม ที่ทำงานเป็นช่างอยู่ ทุย มันเพิ่งกลับถึงบ้าน 6.05 น. นี่มันทำ O ข้ามวันเลยนะเนี้ย มันบอกว่า เมื่อวาน สำนักงานแทบระเบิดดดดดด ยังไง เค้าก็ ต้องค่อยๆไล่ เพิ่ม ไปทีล่ะเขตครับ รอกันซักนิด

ปล.ผมอยู่แถว โรบินสัน บางรักยังไม่มาเลย ทั้งความเร็ว ท่อก็ยังไม่เปิด

OverclockZone Member kessopha's Avatar

ผมก็เข้าใจเขานะครับว่ายุ่ง
    แต่ตอนแรกๆ เห็นบอกว่า 2 เมษา จะปรับให้พร้อมกันทั่วประเทศ
    คือผมเข้าใจว่าใช้ได้ พร้อมกันทั่วประเทศวันที่ 2 เมษา
    นี่อะไร มาเริ่มปรับวันที่ 2
    น่าจะทะยอยปรับเรื่อยๆ ให้ทันวันที่ 2 ทั่วประเทศ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ถ้าบางรักยังมาไม่ถึง ประชาอุทิศนี่คงเป็นสัปดาห์

OverclockZone Member

วางแผนไม่ดีหรืออย่างไรเนี่ย

ทีจะกั๊กความเร็วล่ะถนัดเชียว

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ไล่เปลี่ยนทีละจุดน่ะครับ ยังไงผมก็ไม่รีบอยู่แล้ว คิดว่าไม่นานก็คงได้ใช้(แต่มาเร็วๆหน่อยก็ดีนะ)

ประชาอุทิศ บางมด ที่ทำงานผมเนี่ยได้เเล้วนะครับ

เย็นจนเป็นน้ำแข็งใสแล้วขอรับ

OverclockZone Member xculibur's Avatar

*0* รอความเร็วอย่างเดียว

OverclockZone Member kessopha's Avatar

Quote Originally Posted by xculibur View Post

*0* รอความเร็วอย่างเดียว
    Test speed ให้ดุหน่อยครับ (แถวไหนครับเนี่ย ) ผมยังไม่ขึ้นเลย 3 Mbps เนี่ย

OverclockZone Member Hangover Inc.'s Avatar

เร็วไป... บางคนเค้าใช้ไม่คุ้มเลยครับ ผมล่ะอึ้ง...

OverclockZone Member tongov74's Avatar

Quote Originally Posted by art-cs View Post
    ประชาอุทิศ บางมด ที่ทำงานผมเนี่ยได้เเล้วนะครับ
    กำผมยังไม่มาเลย - -

OverclockZone Member radchanon's Avatar
    BTS,พันธ์ทิพ,ซีคอน,บางนา,บางจาก

บางจากอัพแล้วครับ ตอนแรกคุยใน Chat มันบอกผมสูงสุด 1M ผมก็เถียงบอกเมื่อก่อนเคยเอารหัสเพื่อน 2 mb มาใช้ได้นะ แล้วบอกจะตรวจสอบใหม่ มาวันที่ 2 เมษา กลับบ้านมาเปิดคอมต่อเน็ต วัดความเร็ว ได้ 2.6 MB ไม่ถึง 3 Mb ก็ถือว่าแจ่มละ

OverclockZone Member xculibur's Avatar

Quote Originally Posted by kessopha View Post
    Test speed ให้ดุหน่อยครับ (แถวไหนครับเนี่ย ) ผมยังไม่ขึ้นเลย 3 Mbps เนี่ย
    มันแค่ปล่อยท่ออะครับความเร็วยังไม่มาเลย

บ้านผมอยู่หลัง MBK จ้า

OverclockZone Member OVERMAN's Avatar
    ่ร่มเกล้า - สุวรรณภูมิ

รู้อย่างนี้แล้วก็น่าเห็นใจพนักงานที่ต้องทำงานหามรุ่งหามค่ำ และน่าด่าพวกผู้บริหารที่ไม่เอาใจใส่พนักงาน ไม่เอาใจใส่ลูกค้า คนที่เค้าได้อัพความเร็วแล้วก็น่ายินดีด้วยครับ แต่คนที่ยังไม่ได้อัพนี่มันน่าหงุดหงิดน่ารำคาญ แทนที่จะได้ใช้เน็ตแรงๆ เหมือนคนอื่นเค้า ไม่ต้องย้ายค่าย มัีนก็จะเป็นประโยชน์ต่อลูกค้า แต่นี่อะไร บอกว่าวันที่ 2 จะอัพหมด ไอเราก็นึกว่าวันที่ 2 จะได้เห็นสปีดใหม่ สุดท้ายก็ยังเหมือนเดิม แถมสายที่บ้านตันที่ 3 เมกอีก

เ็ฮ้อ

อยากหนีเหมือนอย่างคนอื่นมั่ง แต่งบก็คงจะบานปลายน่าดู ทำใจครับ

OverclockZone Member keng95's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย บางบัวทอง

รอต่อไป

อย่าตัดรอบบิลว่าได้ใช้ตั้งแต่วันที่ 2 ละกัน "ทุย" ชอบเก็บตังลูกค้าตั้งแต่วันทำโปรทั้งๆที่ลูกค้ายังไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำ บางคน 15 วันผ่านไปยังไม่ได้ใช้แต่เวลาบิลมาเก็บเห็นแล้วเจ็บใจ ตัดเริ่มคิดตังตั้งแต่วันทำโปรเลย

OverclockZone Member 645ci's Avatar

ผมอยู่แถว ม.รังสิต ใช้2เมกอยู่ เทส ได้แค่1.7 เอง
    แล้ว4เมกผมละ

OverclockZone Member Nymphetamine's Avatar

บ้านผมสำโรง น้องข้างบ้านได้ 3mb แล้ว
    แต่บ้านผมมันยังไม่เปิดท่อมาเลย
    ทั้งคอนเนคใหม่ รีราวเตอร์
    ทำไงดี

OverclockZone Member necroman's Avatar

มันจะเปลี่ยนให้เองเลยมั้ย หรือ ต้องต่อเน็ตใหม่

OverclockZone Member willkungza's Avatar

รอก็รอเเต่ไม่น่าจะช้าขนาดนี้เเย่จริงๆ

เพชรเกษมบางแค ได้แล้วครับ 3Mb

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks