overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: แนะนำร้านขายเมาส์หน่อย (แถว พันทิพย์ งามฯ)

OverclockZone Member Juventus's Avatar

Default แนะนำร้านขายเมาส์หน่อย (แถว พันทิพย์ งามฯ)

คือว่าจะซื้อเม้าส์กับที่รองใหม่

เม้าส์อยากได้ Logitech mx518 ส่วนแผ่นรอง Goliathus Control

อยากทราบว่าที่ พันทิพย์ งามฯ มีร้านไหน/ชั้นไหน แนะนำบ้าง

พอดีว่าตอนเย็นต้องแวะไปซื้อของแถวเดอะมอล์ งามฯ กับพี่ด้วย เลยกะว่าซื้อแถวนั้นแหละ

ไม่อยากไปไกลถึง พันทิพย์ประตูน้ำ เปลืองค่ารถ

อีกอย่างว่าจะซื้อแค่ที่ว่ามา บ้านผมก็อยู่แค่นนท์ เลยกะว่าเอาสะดวกแถวนี้ดีกว่า

OverclockZone Member jay-aha's Avatar
    บรมราชชนนนี 65 ตลิ่งชัน กทม

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อเหมือนกัน

อันที่ใช้อยู่ ปุ่มกดแล้วมันค้างลงไปต้องตีขึ้นมา

มีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ เอาเมาส์และคีย์บอร์ด งบ 2,000-2,500.- / +- ได้นิดหน่อย

ไม่เกิน 1,000 ก็ดี -..- ยี่ห้อไม่ดังก็ได้ ไม่เอา Microsoft นา

ไวเลส หรือบลูทุธ ก็ได้ ขอ นุ่มๆ และ ดีหน่อย

OverclockZone Member Juventus's Avatar

ไม่รู้นะครับ แต่ เมาส์ ผมชอบของ โลจิเทค mx 518 เป็นการส่วนตัว

แม้จะใช้คู่กับแผ่นรอง Razer ก็เหอะ

ฟังดูก็พิลึกๆ ชอบกล -*-

เมาส์ผมว่าหลักๆ คง 3 ตัวมั้งที่น่าเล่น เงินที่เหลือก็เก็บไว้ซื้อ คีบอร์ด

เมาส์

Logitech mx518 1300 บาท

Razer DeathAdder 1700 บาท

Razer Copperhead 2200 บาท

ราคาโดยประมานนะคับ

ส่วน คีย์บอร์ดผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้นะครับ ยังไงรอท่านอื่นช่วยแนะ
    Last edited by Juventus; 3 Apr 2009 at 09:34:27.

OverclockZone Member dezinnos's Avatar

แผ่นรอง ร้าน Busitek ชั้น 4 ครับ

Quote Originally Posted by dezinnos View Post
    แผ่นรอง ร้าน Busitek ชั้น 4 ครับ
    เอาสาขา งามวงศ์วาน จิ

ขุดๆ อยากรู้ครับ แนะนำหน่อย

คือพอดีว่ารอบนี้ไม่ได้ไปคนเดียว เลยไม่อยากเดินเล่นให้เสียเวลาอ่ะครับ

ถ้าปกติผมไปคนเดียวหรือไปกับเพื่อนสนิท ยังจะพอเดินหาร้าน หาราคาที่เหมาะสม นานๆได้

แต่นี่ไม่ใช่ครับ เพราะเกรงใจคนที่ไปด้วย
    Last edited by Juventus; 3 Apr 2009 at 12:19:39.

OverclockZone Member qbert's Avatar

ใช้ชุดเดียวกับผมเลย MX518 แผ่นรองเม้าส์ Razer Goliathus Control ส่วนคีย์บอร์ด ผมว่าหาซื้อแบบที่เค้าเอาไว้เล่นเกมส์โดยเฉพาะดีกว่านะคับ(แบบที่มีครึ่งเดียว กำลังหาอยู่เหมือนกัน) เม้าส์รู้สึกว่าที่ it city ยังมีขายอยู่นะคับ ส่วนที่รองสั่งที่ it market ก็ได้คับ เห็นมีคนขายอยู่

OverclockZone Member jay-aha's Avatar

ขอบคุณครับ จะเก็บไว้พิจารณา อิอิ

OverclockZone Member exit's Avatar

MX518 มันแบบMO อยากได้แบบML หรือเลเซอร์ไม่รู้ดีกว่าไหม แนะรุ่นไหนดีครับ

ผมถามหน่อยครับ ไอเมาส์อะครับ ผมซื้อ Logitech EX110 มาอะ ร้านเค้าบอกว่าดี

เวลาปิดเครื่องไฟที่เมาส์มันยังขึ้นอยู่

มันมีวิธีปิดมั้ยครับ หรือว่ามันต้องเอาถ่านออกอย่างเดียว

แล้วถ้าปล่อยไฟขึ้นไปอย่างนั้น โดยไม่เอาถ่านออก จะเป็นไรมั้ยครับ

อายุการใช้งานมันจะนานมั้ยอะครับ ขอบคุณครับ รบกวนหน่อย

OverclockZone Member maxturbo's Avatar

ไป พันทิพย์ ประตูน้าม เลย มีให้เลือกเพียบๆๆ 555+

OverclockZone Member exit's Avatar

มันไม่ออโต้หรือ ถ้าไม่ใช้งาน ไม่แน่ใจ

Bookmarks

Bookmarks