ช่วยด้วยครับ Truewifi กับ เกมส์ออนไลน์
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ช่วยด้วยครับ Truewifi กับ เกมส์ออนไลน์

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

Default ช่วยด้วยครับ Truewifi กับ เกมส์ออนไลน์

พอดีใช้ Truewifi อยู่ เล่นเกมส์ออนไลน์ เข้าเวบได้ตามปรกติ แต่....เวลามี patch เกมส์มาใหม่ มันจะโหลด patch ไม่ผ่านทุกทีเลยครับ มันขึ้นว่า การติดต่อล้มเหลว ลองกับ 3-4 เกมส์ เป็นเหมือนกันหมด ขนาดเข้าไปโหลด ในเวบยังไม่ได้เลย ผมต้องแก้ปัญหา ด้วยการเอาเน็ต มือถือต่อเป็น โมเด็มโหลดผ่าน GPRS ตลอดเลย ถึงจะโหลดได้

ผมเลยสันนิฐานเองว่า เป็นเพราะ Truewifi มีปัญหาอะไรกับการโหลด patch เกมส์ รึป่าว หรือ ID ผมมีปัญฆารึป่าว เพราะจำได้ว่าต้นเดือนก่อนยังโหลดได้ ใครรู้รบกวนด้วยครับ

ปล. แต่โหลด bit ได้ตามปรกติครับ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ไม่เป็นนิครับ ใช้ได้ปกติ เมื่อวานยังโหลดแพทโยกังอยู่เลย

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ผมไปหลงเซ็ตอะไรมันรึป่าวเนี้ย งง งง

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

Quote Originally Posted by nnnnum View Post
    ผมไปหลงเซ็ตอะไรมันรึป่าวเนี้ย งง งง
    ข้าน้อยโหลดได้นิ ลองลบไดร์เวอร์ไวเลสออกแล้วลงใหม่ดิ

แล้วรับได้กี่เปอร์ละ่ท่าน

Bookmarks

Bookmarks