Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver Manager

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver Manager

เพิ่งลง win xp Sp3 แล้วมันเป็นแบบนี้ มันหา Driver ไม่เจอ
    จนต้อง Disable มัน
    เมื่อก่อนลง Vista มันไม่เป็น
    และเครื่องข้าง ๆ xp sp3 มันก็ไม่เป็น
    เครื่ือง acer M460 ลงไดร์เวอร์ครบหมดทุกอย่างแล้ว
    ทั้ง Audio Driver ทั้งลอง download มาจาก acer โดยตรง uninstall ออกแล้ว
    ลงใหม่ก็ไม่หาย

จากที่ผมเคยเจอ ผมจะใช้วิธีเบราส์ไปหาไฟล์ไดรเวอร์ โดยไม่ผ่านการรันตัว setup
    ไปลองดูอีกสักครั้งนะครับ

Comment

ใส่แผ่นdriverที่แถมมากับmainboardครับลองให้มันหาดูน่าจะได้ครับ ถ้ายังไม่ได้ลองโหลดนี่http://www.realtek.com/downloads/dow...&GetDown=false มาติดตั้งดูครับ ขอให้โชคดี

Comment

ลองหมดแล้วทั้งสองวิธีครับ
        ิbrow หาแล้วแต่มันไม่ยอม install มันหาชื่อไฟร์ไม่เจอ
        แผ่นที่มากับเครื่อง เป็น Driver ของ acer ครับ ลองลงแล้ว ไม่หาย download จาd web ก็ไม่หาย

Comment

chip ไม่รับ xp รึเแล่า เพราะตอนแรกมันเป็นวิสต้าไม่ใช้หรอ

Comment

Working...
          X