Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม cpu amd มือ 2 หายากจัง เป็นเพราะอะไร?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม cpu amd มือ 2 หายากจัง เป็นเพราะอะไร?

1.ใช้แล้วคุ้มแล้วจึงไม่มีคนขาย
    2.ซื้อมาแล้วจะปล่อยก็กลัวขายไม่ออก
    3.ขายแล้วราคาไม่ดี

ผมว่าน่าจะเป็นข้อ 1 นะคับ เพราะแบบนี้เเลยหาของยาก
    เพราะผมกำลังหาให้เพื่อนอยู่เลย

ขายไปก็เสียดาย ของดี เก็บไว้ให้พี่ๆน้องๆใช้ดีกว่า 55

Comment

ตามความคิดผมนะ ผมว่าไม่ค่อยมีคนปล่อยเพราะ มันถูกและคุ้ม ปล่อยก็เสียดายประมาณนี้อ่ะครับ..

Comment

ผมก็ยังไม่เคยปล่อยเลยครับผม ให้น้องใช้ต่อครับผม ตอนนี้มี 3600+ กับ 6000+ ครับผม

Comment

ส่วนผมอยากปล่อย

แต่ต้อง ได้ราคาปล่อย กับ เงินเก็บที่พอจะซื้อตัวใหม่ ได้ก่อน นะ อิอิ ประมาณว่าขายตัวเก่า

เพื่อตัวใหม่ ที่ดีกว่า

Comment

AMD เป็นอะไรที่คุ้มครับ

Comment

ถ้ารุ่นใหญ่เบื่อ ขายทิ้งก็พอไหว

แต่รุ่นเล็กๆ ซื้อมาใหม่ก็ถูกแล้ว ขายไปพันกว่าๆ สองพันต้นๆ ขายเเล้วไม่รู้เอาเงินไปซื้อ CPU ตัวไหน(เงินแค่นี้)
              คิดไปคิดมา บางคนก็หาบอร์ดถูกๆมาใส่ ได้อีกเครื่องนึงซะงั้น... (ผมก็เป็น)

Comment

มันถูกเกิน
                มือหนึ่ง ตัวไม่กี่ตัง มีช่วงนึง เห็น Sampron ตัว8-9ร้อยเอง จำไม่ได้รุ่นไหน
                แล้วตัวX2 มันก็ราคาหล่นมาเรื่อยๆ แต่มันจะหายไปที่ละรุ่นๆ อย่าง 4800+ ไปแล้ว เหลือ 5000+ แบบเนี่ย
                ช่วงก่อนจะหายไป 4800+ ราึคาถูกมาก แล้วก็หายไป มี5000+ มาแทนราคา

ประมาณนี้

Comment

no comment 555

Comment

คงมาจากคนเล่นเฉพาะกลุ่มนะครับ คนกลุ่มนี้ก็น่าจะเป็นกลุ่มซื้อมาเน้นๆเลย แบบว่าไม่ได้ซื้อตามกระแส จึงเป็นของเก็บสะสมซะมากกว่า

Comment

อยากได้ไหมละ Amd phenom *3 8650 ซื้อมาได้ 4 วัน สนใจก้อ ติดต่อมานะ อิอิ ford_pj4@hotmail.com

Comment

ผมว่าหาคนซื้อยากสิไม่ว่า pII 940 ปล่อยอยู่นาน ยังไม่ออก

ถ้าสนใจ 810 ก็คุยได้นะ

Comment

เพิ่มให้อีกข้อน่ะ
                          4. อยากขายแต่ขามันขาด X2 3800+ หายไป 3 ขา X2 4800+ พึ่งขาดไปอีกแถว เพราะอุบัติเหตุที่คาดไม่ถึง

แต่ AMD นี่มันทนจริงๆน่ะครับ เอาขาของ Intel มาหักขาใส่ใน socket แล้วเอาซีพียูมาต่อ มันก็ยังจะเปิดติดเหมือนไม่มีอะไร โชคดีในความโชคร้ายชัดๆ

Comment

ถูกเเละก็คุ้มกับเงินที่เสีย ไม่ต้องบ้าเห่อของใหม่มา oc โชว์นัก ใช้เท่าที่ใช้จริงก้พอ
                            ตังที่เหลือเก็บไว้เที่ยวหญิง

เหตุนี้คนเลยไม่ค่อยปล่อย เเค่นั้นล่ะ

Comment

ถ้าตามความเห็นผมที่เคยเล่น AMD มาก่อนกลับมาใช้ intel ก็คือ
                              ผมว่าขายแล้วไม่คุ้มน่ะครับ ได้เงินกลับคืนมานิดเดียว สู้เก็บไว้ประกอบใหม่เป็นเครื่องสำรองดีกว่า
                              ส่วนถ้าเป็น AMD ตัว top top หน่อย ผมว่าราคาขายต่อมันสูงไปน่ะครับ รู้สึกซื้อต่อแล้วไม่คุ้มเงินเท่าไหร่
                              ไปหา intel ตัว top top มือ 2 เหมือนกันมาใช้ แล้วถ้าจะปล่อยต่อก็ปล่อยง่ายกว่านะผมว่า

ยกตัวอย่างนะครับ
                              อย่างซื้อ x2 3800 มา 5 พันกว่าบาท (อยู่ในช่วงที่ราคากำลังลดลง)
                              แต่ปล่อยต่อตอนนี้ได้ประมาณ 1 พัน แต่ผมอยากไปใช้ phenomII 940 มันก็ต้องเพิ่มเงินเยอะมากๆ
                              ซึ่ง x2 3800 มันก็ไม่ได้ช้าอะไรยังใช้ทำงานเล่นเกมทั่วไปได้ (แถมถ้าเอามาใส่บอร์ด chipset ใหม่ๆ อย่าง 780 790 ก็ลากได้ไกลด้วย)
                              แต่ขายต่อได้พันเดียว สู้เก็บไว้เองดีกว่าครับ
                              และถ้าผมมี phenomII940 แล้วมาขายมือ 2 ราคามันก็อยู่ประมาณ 8900-9000 เทียบกับ Q9550 หรือ i7 920
                              ที่ราคามือ 2 ก็ประมาณ 9500-9800 ผมว่าหลายๆ ท่านคงอยากซื้อ 2 ตัวหลังมากกว่านะครับ (ถ้าไม่ได้รักค่ายใดค่ายหนึ่งเป็นพิเศษ)
                              อีกอย่างราคา cpu AMD ร่วงเร็วมากนะครับผมว่า ถ้าไม่ใจร้อน รอซักไตรมาสต่อไป ราคามันก็ถูกลงมาอีกเยอะเลยเหมือนกัน
                              ซื้อมือ 1 ได้เลยล่ะครับ (โดนมาแล้วทั้ง x2 3800 x2 5000be x2 6000)
                              ไม่เหมือน intel ที่รุ่นบนๆ หลายตัวราคาแทบจะไม่ลดเลย ถ้าไม่จวนตัวจริงๆ

สำหรับผม intel ค่อนข้างปล่อยมือ 2 ได้ราคากว่าอะครับ และปล่อยง่ายด้วย
                              ส่วน AMD ราคาปล่อยมือ 2 ไม่ค่อยคุ้มครับ ราคาหายไปเยอะ แถมตัว cpu เองมันก็ยังทำงานได้ดี สู้เก็บไว้ใช้เองเป็นของสำรองน่าจะคุ้มกว่า
                              (ยกเว้นพวกตัวบนๆ ที่ราคาสูงอยู่อะนะครับ)
                              Last edited by BurstnovA; 3 Apr 2009, 14:12:50.

Comment

Working...
                              X