Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นไฟล์หนัง Hi-dif บ่อยๆ ใช้ 2หัว ก็เพียงพอแล้วจริงไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นไฟล์หนัง Hi-dif บ่อยๆ ใช้ 2หัว ก็เพียงพอแล้วจริงไหมครับ

มือใหม่ hi dif ขอถามเหล่าผู้รู้นะครับ อิอิ

1. ถ้า spec อื่นเหมือนกันทุกอย่าง
    แล้วจะเล่น file hidif การที่มี Ghz เยอะๆ (6000+) หรือ L3 (7750be)
    อันไหนจะช่วยให้เล่น file ได้ดีกว่ากันหรือครับ
    เครื่องไหนเหมาะกับการเล่น หนัง hidif มากกว่ากันครับ

2. มีคนบอกผมว่า ถ้าดู hidif ไม่ได้เอามา ตัดต่อ file เล่น พวก 2 หัว ก็พอ
    ไม่จำเป็นต้อง 3-4หัว เท็จจริงประการใดครับ

3. ทราบว่า การ์ดจอ มีผลทำให้ ภาพสวยขึ้น เท่านั้น

ฝากไขข้อข้องใจด้วยครับ

1. ผมเน้นGhz
    2. จริง
    3. ภาพสวยและช่วยประมวลผล ถ้ากาดจอมันถอดรหัสไฟล์ได้

Comment

อะ ความรู้ใหม่ มีการ์ด ที่ช่วยถอดรหัสไฟล์ด้วยหรือครับ

Comment

อื้ม จิง

Comment

ผมใช้ 6000+ ดู Bolt แบบ HD เมื่อวานนนี้
          ผมว่าการ์ดจอ และ จอ น่าจะทำให้ภาพคมขึ้นได้

Comment

ถ้ามีการ์ดจอที่ถอดรหัสได้แล้วก็ลง Codec ให้ถูก หัวเดียวก็ดู HD ได้อย่างลื่นไหลครับ

การ์ดจอที่ถอดรหัส HD ได้ก็ GF8 ขึ้นไป ของ ATi ก็ HD2xxx ขึ้นไป

ถ้าไม่มีการ์ดจอพวกที่ว่า 2หัวก็ยังเหลือครับ เน้นคล๊อกสปีดไว้ก่อน ยิ่งเยอะยิ่งดี

Comment

X2 4800+ ก็เล่นหนัง 1080p ลื่นแล้วคับ

Comment

X2 4800+ ก็เล่นหนัง 1080p ลื่นแล้วคับ
                ตามป๋า

Comment

Originally posted by thapatop View Post
                  ตามป๋า

พักนี้ป๋าหาย

Comment

ตามนั้น

Comment

ผมใช้ 7750be ดูหนัง บลูเรย์ และทำงานอื่นๆสารพัดเช่น แปลงไฟล์หนัง ตัดต่อวิดิโอ ออโต้แคด
                      2 คอร์ก็เหลือรับประทานแล้วครับ นอกนั้นก็หาการ์ดจอดีๆช่วยเรื่องภาพก็พอครับ ไม่จำเป็นต้องอัพของแพงๆมาดูหนัง

Comment

Originally posted by thapatop View Post
                        ตามป๋า
                        3600+ ก็ลื่นปรื๊ดแล้ว เอาตังไปซื้อจอดีๆ ลำโพงดีๆ ดีกว่า มั้ง

Comment

ลื่นแพร็ด

Comment

นี่...สเปคประมาณผมนี่ก็แหล่มแล้วนะครับ

Comment

Hi-dif ต้อง ATI ครับ สีสวยสด

Comment

Working...
                              X