Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมเปลี่ยน X-Fi Music -> Digital Music SX ...?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมเปลี่ยน X-Fi Music -> Digital Music SX ...?

รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ว่าถ้าผมเปลี่ยนจาก X-Fi Music เป็น Digital Music SX
    ผมจะได้หรือเสียอะไรบ้างครับ

เช่น
    -แนวเสียงเปลี่ยนไป
    -เสียงหวานขึ้น
    -เบสน้อยลง
    -ดูหนัง เล่นเกมส์ ไม่ดีเท่าเดิม

เป็นต้นครับ

ผมว่าฟังเพลงน่าจะดีขึ้นนะคับ เบสนุ่มไปอีกระดับ

Comment

Music SX รายละเอียดดีกว่า กลาง-แหลมโปร่งกว่า เบสบางกว่า X-Fi หน่อย แต่ลงลึกกว่า

เรื่องเล่นเกมส์ Music SX เป็น EAX3.0 ใช้ Software Emulated คงสู้ X-Fi ที่เป็น EAX5.0 ซึ่งใช้ Hardware Emulated ใม่ได้อย่างแน่นอน (เฟรมเรต X-Fi จะดีกว่า )

แต่ถ้าพี่อยากได้เล่นเกมส์ดี + เสียงดีเทียบเท่า SX ก็คงต้องเป็น Elitepro , Prelude เลยอะคับ

Comment

ขอบคุณ คุณ noobeer1 กับน้อง sierrie มากครับ

รู้สึกจะระดับราคาเดียวกัน เดี๋ยวจะลองไปขอแลกมาเล่นดู แต่คงยังไม่ขาย เพราะจะไม่มีอะไรฟัง
        (ชุดบ้านก็กำลังขาย T_T)

Comment

Originally posted by sierra View Post
          Music SX รายละเอียดดีกว่า กลาง-แหลมโปร่งกว่า เบสบางกว่า X-Fi หน่อย แต่ลงลึกกว่า

เรื่องเล่นเกมส์ Music SX เป็น EAX3.0 ใช้ Software Emulated คงสู้ X-Fi ที่เป็น EAX5.0 ซึ่งใช้ Hardware Emulated ใม่ได้อย่างแน่นอน (เฟรมเรต X-Fi จะดีกว่า )

แต่ถ้าพี่อยากได้เล่นเกมส์ดี + เสียงดีเทียบเท่า SX ก็คงต้องเป็น Elitepro , Prelude เลยอะคับ
          $$$$$$$$$____$$_____$$_______$________$$$_______$$___$$_____$$____
          ___$$________$$_____$$______$$$_______$$_$$_____$$___$$___$$______
          ___$$________$$_____$$_____$$_$$______$$__$$____$$___$$_$$________
          ___$$________$$$$$$$$$____$$___$$_____$$___$$___$$___$$$__________
          ___$$________$$_____$$___$$$$$$$$$____$$____$$__$$___$$_$$________
          ___$$________$$_____$$__$$_______$$___$$_____$$_$$___$$___$$______

Comment

Originally posted by cskoe View Post
            ขอบคุณ คุณ noobeer1 กับน้อง sierrie มากครับ

รู้สึกจะระดับราคาเดียวกัน เดี๋ยวจะลองไปขอแลกมาเล่นดู แต่คงยังไม่ขาย เพราะจะไม่มีอะไรฟัง
            (ชุดบ้านก็กำลังขาย T_T)

อีกอย่างคับพี่ เค้าว่า Soundcard USB จะดีตรงไม่โดนสัญญาณรบกวนจากอุปกรณ์ภายในเคสเหมือนแบบ Internal ด้วยอะคับ (แต่โดนสัญญาณรบกวนจากข้างนอกแทน รึป่าว? )

เรื่องเสียงอาจฟังไม่ออก แต่รู้สึกว่า BG จะสงัดกว่า ผมรู้สึกอย่างงั้นนะ ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าวนะคับ

ป.ล. ชื่อผมกลายเป็น sierrie ไปแย้ว

Comment

สงสัย น้อง sierra จะใช้รุ่นนี้อยู่ ข้อมูลแน่นปึ๊ก

แล้วจะเปลี่ยนดีไหมเนี่ย...

ปล.พิมพ์ถูกแล้วนะ

Comment

sx ระวังหาไม่ได้นะ

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
                  sx ระวังหาไม่ได้นะ
                  เยอะแยะ คับ hwh วันนั้นผมไปถามบอกใน สตีอกเหลือ 10กว่าตัวโน่น

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
                    เยอะแยะ คับ hwh วันนั้นผมไปถามบอกใน สตีอกเหลือ 10กว่าตัวโน่น

มีทีสาขาไหน บ้างครับ ราคาเท่าไรคับ

Comment

3990 ทุก สาขา เงินสด 3650

เอา ชัวร สั่งผ่านหน้าเวบ โทรเข้าสาขาที่อยู่ใก้ลบ้านจอง ก็ได้ละครับ

ลองดูสิครับ รับรองจะติดใจ ถ้าชอบดูคอนเสริตที่ โชวเสียงนักร้องเด่นๆๆ หรือ ฟังเพลงที่ อยากได้ความใสเพิ่ม ผมว่าตัวนี้ตอบคำถามประเภทนี้ได้ แต่ ช่วงแรกๆๆต้องทนฟัง เจ้าตัวSX นี้หน่อยพอมันเข้าที่ ช่วงแรกๆๆที่ฟังตัวนี้ อย่างที่หลายคนเคย บอก แทบจะเขี้ยวงทิ้ง ทีแรกตัวผมเองไม่เชื่อได้วื้อมาลอง จึงได้รุ้ว่า มันเป็นจริงๆๆอย่างที่เหล่ว เทพ และ เซียนๆๆบอกกันมา
                      Last edited by rat33; 3 Apr 2009, 18:27:21.

Comment

สนับสนุนอีกเสียงครับ มันมาเติมเต็ม PROMEDIA 2.1THX ของผมอย่างน่าอัศจรรย์ยิ่งนัก

Comment

ชักอยากได้ หิหิ แต่ราคา หนักใจเลย อิอิ

Comment

อย่าลืมสิ่งสำคัญที่สุด คือลำโพงนะครับ
                            ซาวด์ดี ลำโพงก็ควร จะหาที่มันสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย

Comment

ใช่คับ ผมว่า X3 + X-Fi มันก็เข้าคู่กันดีอยู่แล้วนะคับพี่cskoe ^^

Comment

Working...
                              X