Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750 มันผิดปกติไหมครับมาดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7750 มันผิดปกติไหมครับมาดูให้ที

เพิ่งสอยมา เมื่อวันอาทิตย์ ครับ
    ดูให้หน่อยครับมันผิดปกติอะไรหรือเปล่า ไม่เห้นจะเร็ว ตรงไหนเลย หรือว่าผมคิดไปเอง

Thanks

พอดีไม่ชอบ oc อะครับ ใช่แบบมาตราฐนดีกว่า อยู่ยาว ^^

ก็ปกติดีไม่ใช่หรอครับ ใช้งานก็ลื่นๆดีนี่ครับ

บางทีดู ram ว่ามันผิดปกติรึเปล่า ของผมที่มีปัญหาเรื่องแรม ถามsavewayดูเมื่อวาน

เค้าบอกว่าเป็นที่ซีพียู ส่วนที่เป็น memory control มันมีปัญหา ยังไม่ได้เอาไปเคลมเลย - -

Comment

ก่อนจะเปลี่ยนเคยใช้รุ่นไหนมาอะครับ

Comment

Originally posted by rusputin09 View Post
        ก่อนจะเปลี่ยนเคยใช้รุ่นไหนมาอะครับ
        +10 เลย

Comment

แปลกครับ มันกลายเป็น PHENOM X4 ไปได้อย่างไร

Comment

Originally posted by poolsak View Post
            แปลกครับ มันกลายเป็น PHENOM X4 ไปได้อย่างไร
            cpuz เก่ามันก็เลยเห็นเป็น Phenom

Comment

Originally posted by rusputin09 View Post
              ใช้ P4 630 3.0 Ghz ครับ

หรือว่าเป็นที่แรม เพราะแรมผม ใส่แค่ แถวเดียวDDR2 2 GB ไม่ได้ใส่แบบ dulo ครับ รอเงิน อยู่ จะไปซื้อ 2GB อีกตัวมาใส่

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                ใช้ P4 630 3.0 Ghz ครับ

หรือว่าเป็นที่แรม เพราะแรมผม ใส่แค่ แถวเดียวDDR2 2 GB ไม่ได้ใส่แบบ dulo ครับ รอเงิน อยู่ จะไปซื้อ 2GB อีกตัวมาใส่
                ลองเล่นเกมส์ ดูครับ แล้วจะต่าง

Comment

แล้วที่ว่าไม่เร็วขึ้นดูจากอะไรครับ

Comment

Originally posted by tiksna View Post
                    ลองเล่นเกมส์ ดูครับ แล้วจะต่าง

Comment

Originally posted by tiksna View Post
                      ตอนนี้เล่น ฟอนลาย(สงครามน้ำมัน) อยู่อะครับ

ผมว่ามันเหมือนเร็วขึ้นนิดหนึ่งนะครับ หรือว่าต้องค่อยๆปรับตัว

เพราะเมื่อก่อนเล่นคอมกาก - -

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                        แล้วที่ว่าไม่เร็วขึ้นดูจากอะไรครับ
                        ดูจากการประมวลผลน่ะครับ มันช้าๆยังไงก็ไม่รู้

แต่เดี่ยวคงชินละมั้งครับเพราะของตอนนี้ยังไม่ครบเลย ขาดการ์ดจออีก ตอนนี้ใช้การ์ด ออนบอร์ด ecs black อยู่อะครับ

Comment

ไม่ถูกใจก็ขายทิ้ง แล้วไปเล่น Intel ครับ จะได้เร็วๆๆๆๆดังใจนึก ลองลงไดเวอร์ CPU หรอยังครับ มี2 ตัว AMD Processor Driver กะ AMD Dual-Core Optimizer

คงเป็นประเภท ตามองเห็นดังใจนึก
                          Last edited by boyro; 3 Apr 2009, 15:57:33.

Comment

ผมว่าเป็นที่ การ์ดจอ นั้นแหละครับผม

ดูสเป๊ก ตามลายเซ็น ของผมสิ กากๆ ยังเล่นเกมส์พอได้ เลยครับ รู้สึกเร็วกว่า P4 หรือ PD เยอะแยะครับ

Comment

Originally posted by Offkhochi View Post
                              ผมว่าเป็นที่ การ์ดจอ นั้นแหละครับผม

ดูสเป๊ก ตามลายเซ็น ของผมสิ กากๆ ยังเล่นเกมส์พอได้ เลยครับ รู้สึกเร็วกว่า P4 หรือ PD เยอะแยะครับ
                              อ่อ ครับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะ จัด xfx 9600GT DDR3 มาใส่และครับ

แล้ว 9500 DDR3 ที่ใช้อยู่เป็นไงครับ เล่น COD crysis BIA ได้ระดับไหนครับ

เดี่ยวเพื่อเงินไม่พอจะได้ เอา xfx 9500GT DDR3 มาแทน

Comment

Working...
                              X