Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Macbook Alu ลง windows 7 แล้ว Lan กับ Wireless ใช้ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Macbook Alu ลง windows 7 แล้ว Lan กับ Wireless ใช้ไม่ได้ครับ

ช่วยด้วยครับ Macbook Alu ลง windows 7 แล้ว Lan กับ Wireless ใช้ไม่ได้ครับ

Bootcamp คงไม่มี Driver ของ Window 7 มั้งครับ อีกอย่าง Window 7 เองก็ยังไม่สมบูรณ์ด้วย

อดใจรอตัวเต็มออก ไม่นาน bootcamp คงมีการเปลีย่นแปลงตามมั้งครับ?

Comment

อย่างเพิ่งรีบเลยครับ

Comment

จะรีบไปไหน จะรีบไปไหน รอบูทแคมด้วยครับ
        (อ่านแบบอิคคิวซังนะครับ)

Comment

Originally posted by Kho_t_de View Post
          จะรีบไปไหน จะรีบไปไหน รอบูทแคมด้วยครับ
          (อ่านแบบอิคคิวซังนะครับ)
          ตลกดี อิอิ

Comment

ถ้าเป็น AL ตัวที่มากลับแผ่น OS 105.6 ต้องหา BootCamp 3.0 มาลงครับ หาได้จากไหนบ้าง

1.เครื่องของคนอื่นที่ชื้อมาพร้อมกลับ OS 10.6.1 ครับ (แผ่นสีเทานะครับ)
            2.ลองหาโหลดจากบิตดูครับ (ของปมก็ใช้ตัวนี้)

Comment

Originally posted by ebasan View Post
              ถ้าเป็น AL ตัวที่มากลับแผ่น OS 105.6 ต้องหา BootCamp 3.0 มาลงครับ หาได้จากไหนบ้าง

1.เครื่องของคนอื่นที่ชื้อมาพร้อมกลับ OS 10.6.1 ครับ (แผ่นสีเทานะครับ)
              2.ลองหาโหลดจากบิตดูครับ (ของปมก็ใช้ตัวนี้)

ตามนั้นเลยครับ ผมลงให้ลูกค้าอยู่ ไม่มีปัญหาเลยครับ ก็ต้องใช้แผ่น 10.6.1 คับ

Comment

แล้วถ้าเคื่องเป็น 10.6.1 ต้องเอาแผ่นมาใส่ลง bootcamp ใหม่ไหมครับ

Comment

Originally posted by kapongza View Post
                  แล้วถ้าเคื่องเป็น 10.6.1 ต้องเอาแผ่นมาใส่ลง bootcamp ใหม่ไหมครับ

ลง bootcamp แล้วลงวินโดร์ ต้อง ใส่แผ่น -driver ทุกครั้ง ครับ ไม่ว่าจะเครื่อง10.6.1 หรือ 10.อื่นก็ตาม

Comment

ผมก็ลงตอนแรกไม่ได้เหมือนกัน แต่สุดท้ายก็ได้ ใช้DriverของXPแทนครับ(ในแผ่นนั่นและ)

Comment

Originally posted by nookistudi View Post
                      ลง bootcamp แล้วลงวินโดร์ ต้อง ใส่แผ่น -driver ทุกครั้ง ครับ ไม่ว่าจะเครื่อง10.6.1 หรือ 10.อื่นก็ตาม
                      ขอบคุณครับ ขอถามอีกเรื่องครับ พอดีผมลง windows 7 แล้วติดเรื่องเดียวคือเสียงเบา มาก ครับ

นอกนั้นใช้ได้ปกติ driver ครบทุกตัว ต้องหาอะไรมา เพิ่มอีกหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by kapongza View Post
                        ขอบคุณครับ ขอถามอีกเรื่องครับ พอดีผมลง windows 7 แล้วติดเรื่องเดียวคือเสียงเบา มาก ครับ

นอกนั้นใช้ได้ปกติ driver ครบทุกตัว ต้องหาอะไรมา เพิ่มอีกหรือปล่าวครับ
                        ลำโพงครับ เพราะมันดังแค่นั้นครับ

Comment

ต้องใช้ไดรเวอร์ sound ตัวใหม่ครับ..ผมใช้แล้วดังขึ้นเยอะเลย..

Win 7 ใช้ตัวเดียวกับของ Vista ครับ..
                          Attached Files

Comment

เรื่อง driver Sound นี่ยังเป็นปัญหา อยู่ครับเจอมาหลายท่านแล้วที่ลง windowsแล้วเสียงเบา วิธีแก้ก็หนีไม่พ้นต้องลง driver ที่มากะเครื่อง บางครั้งก็ได้บางครั้งก็ยังเป็นอยู่ (ลองหาแผ่น snow leopard ที่มีdriver bootcamp มาลองดูสิครับ เพราะผมสังเกตุดูว่าหลังจากที่ snow ออกมา ก็ไม่ค่อยมีปัญหา sound เท่าไหร่)

Comment

Working...
                            X