overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: สำหรับคนที่ยังเน็ตทรูยังไม่อัพให้

OverclockZone Member

Default สำหรับคนที่ยังเน็ตทรูยังไม่อัพให้

เมื่อกี้ผมโทรไปถามศูณย์แร่งมาครับ

ผมบอกว่าทำไมเน็ตผม3mbยังไม่ได้ซักที แถมท่อก็ยังไม่เปิด

มันก็บอกจะเช็คให้ แล้วก็บอกว่า ตอนนี้จะบริการให้ไปแต่ละพื้นที่

เพราะเบอร์มันเยอะ ผมก็เลยถามว่า จะได้ไม่เกินวันที่เท่าไหร่

ก็บอกไม่ทราบ ถามว่า ภายในเดือนนี้รึป่าว

ก็ไม่ทราบอีก ผมเลยประชดแมร่งเลยครับ งั้นปีหน้าก็อาจจะยังไม่ได้สินะ

รีบตอบมาเลยครับ ได้แน่นอน แต่ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่

ฉะนั้น คนที่ยังไม่ได้ เตรียมไว้เลยว่า เดือนนี้หรือเดือนหน้าท่านก็อาจจะยังไม่ได้

ไม่ทราบไปเรื่อยอะ เซ็งchip หายเล้ย

เดี๋ยวเปลี่ยนเป็นmaxเลยดีกว่า

ปล.พอถามว่า ทำไมบางคนได้ก่อน ก็ไม่รู้อีกนะ

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

เมื่อวานดูได้สูงสุด 2.5M แต่วันนี้ดูได้สูงสุด 2.0M มันหมายความว่าไง

OverclockZone Member UnSavE's Avatar

ล่าสุดได้เพิ่มมา 35K จากที่อัพไว้ที่ 5M ตอนนี้วิ่งอยู่ที่ 2.5M อันเป็นงงมากมายก่ายกอง เอากับมันสิ เหอๆ เด๊วเอาโมเด็มไปคืน ค่อยไปเจาะความคืบหน้าต่อครับ

OverclockZone Member koko399's Avatar

ใช่แล้ว!! ยังไม่ได้เลยเซง

OverclockZone Member Hangover Inc.'s Avatar

ใจเย็นนะครับ... ผมว่าถ้ามันปรับเลยทีเดียวเนี่ยะ... มันจะยุ่งครับ

เวงจริงๆเพชรเกษม30ก็ยังไม่ได้มันบอกไม่เกินวันที่3เด๋วจะรอดูอีกวัน

OverclockZone Member Ascorbic's Avatar

ของผมดิ
    มันบอก พื้นที่ผมเต็มที่ได้แค่ 1 เม็ก เซงโครตๆ
    แต่เมื่อก่อนนะพื้นที่ผม มันก็ได้แค่ 512 พูดกะมันจนมาปรับให้เป็น1เม็ก
    พอถามมันว่าจะได้3เม็กเมื่อไหร่ก็ได้แต่บอกไม่รู้ เน้นแต่ อนาคต ได้แน่นอน
    บ้านผม จรัญ 22

เอาเถอะ แม็กเน็ทมาเมื่อไหร่ไปแน่

ข้างบนอย่ารอเลยครับ

เพราะตอนผมใช้ทุยหใม่ๆได้สูงสุด256k

รอมา4ปีกว่ามันจะให้1m 4ปีนะครับ

รอตั้งแต่มันเอาโปรฉลามขึ้นอืดโฆษณาอะ ถามมันทุกปีว่าได้รึยังๆ

OverclockZone Member Title don's Avatar

ของผมก็ยังไม่ได้ท่อก็ไม่เปิด เดียวยกเลิกมันให้หมดเลย ทั้ง ubc เบอร์มือถือ เน็ต

OverclockZone Member Ascorbic's Avatar

ผมก็ไม่อยากรออะครับ แต่ แม็กเน็ท ยังมาไม่ถึงเลย แซดมาก

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

Talking

Quote Originally Posted by Ascorbic View Post
    ของผมดิ
    มันบอก พื้นที่ผมเต็มที่ได้แค่ 1 เม็ก เซงโครตๆ
    แต่เมื่อก่อนนะพื้นที่ผม มันก็ได้แค่ 512 พูดกะมันจนมาปรับให้เป็น1เม็ก
    พอถามมันว่าจะได้3เม็กเมื่อไหร่ก็ได้แต่บอกไม่รู้ เน้นแต่ อนาคต ได้แน่นอน
    บ้านผม จรัญ 22

เอาเถอะ แม็กเน็ทมาเมื่อไหร่ไปแน่
    บ้านผมจรัญ 24 ...

OverclockZone Member Apest's Avatar

อัพให้ฟรี ยังไงผลประโยชน์ก็ได้เราทั้งนั้น

รอๆไปเถอะครับ

ถ้ามัน down ลงอะสิน่าจะด่า

ส่วน maxnet indy ขอบาย จะให้ดีต้องแพงๆ...

ยังไม่ได้เหมือนกัน2วันและนะ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

ยังไม่ได้เหมือนกาน แถมช่าง True ที่มาดูยังไล่ให้ไปหา Maxnet อีก (่ชุมสายมันไกล ปัญหาเยอะ ขี้เกียจมาบ่อย เฮ้อมีงี้ด้วย)

OverclockZone Member willkungza's Avatar

^

รอด้วยคนครับ เริ่มเซงเเล้วนะ

Quote Originally Posted by Hang998 View Post
    ยังไม่ได้เหมือนกาน แถมช่าง True ที่มาดูยังไล่ให้ไปหา Maxnet อีก (่ชุมสายมันไกล ปัญหาเยอะ ขี้เกียจมาบ่อย เฮ้อมีงี้ด้วย)
    ช่างมาดู แต่บอกให้เราไปmax- -

แสดงว่าช่างรู้จริงว่าทุยกาก

บ้านอยู่ข้างๆเซนทรัลปิ่นเกล้า มันบอกใช้ได้สูงสุด 3mbps
    แต่ก่อนบอกได้สูงสุด 1mbps พอโวยวายหน่อยได้เพิ่มมาเป็น 3 ซะงั้น
    แต่คราวนี้โวยเรื่อง 8mbps มันบอกยังไม่เปิดให้ใช้
    บอกแค่ว่าในอนาคต แต่ไม่รู้เมื่อไหร่

อยากจะรู้จริงๆไอ้ 8mbps เนี่ย มันใช้ที่ไหนได้มั่ง - -"
    เห็นบอก 70% ของกรุงเทพ แต่เท่าทีดู คนใช้ได้จริงมีแค่ส่วนน้อยเอง > <

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

แถวโลตัสอ่อนนุชได้สุดที่ 5M ครับ แต่มันเปิดท่อ 3M ให้ผมแล้วแต่สปีดยังมาไม่ถึงเลย มันบอกเปลี่ยนตามหมายเลขอ่ะ "กำลังดำเนินการกับหมายเลขขึ้นต้นด้วย 6 น่ะค่ะ...ส่วนทางเบอร์ของคุณยังเป็น 7 อยู่ ต้องรออีกน่ะค่ะ"

ของผม 02-721 เพื่อนผม 02-742 เพื่อนอัพแล้วแต่ผมยังไม่อัพ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ของผมอัพแล้วครับประมาณเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา บางทีขึ้น 450-370 บางทีก็ 270-330 เหมือนสัญญาณยังไม่นิ่งนะครับ

ปล. เพื่อนผมติด Maxnet เล่นเกม Server นอกห่วยมากเลยครับ True ก่อนอัพก็โอ แต่พออัพแล้ว นี้ออกนอกเริ่มแกว่งแล้วเหมือนกันครับ หรือจะไปติด CS ดีหวา

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks