Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็กทำเพลงให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเป็กทำเพลงให้หน่อยครับ

รบกวน ช่วยจัดให้ทีครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะครับ

คือผมใช้ทำเพลงครับ ใช้โปรแกรมประมาณReason , Cakewalk Pro ,Sonar , Cubase , FLStudio

แล้วก็ขอ ซาวด์การ์ดที่รองรับมาตรฐาน ASIO

คืองบจิงๆเท่าไรก็ได้ครับ แต่อยากได้แบบคุ้มค่า อะครับ
    ไม่อยากได้ของแพงๆเวอร์ๆ รุ้สึกว่ามันไม่คุ้มค่าเงินครับ

ใช้ต่อกับ พวกMIDI CONTROLLER คีบอร์ดใบ้ แล้วก็ใช้ พวก ux อัดพวกเสียงกีตาร์+เบส เข้าคอม

แล้วก็ขอลำโพง ขอแบบที่มีเสียงครบ ๆ ทั้งเสียงทุ้มทั้งแหลม( หรือหูฟังก็ได้ครับ)

ขอเป็น INTEL นะครับ
    แล้วก็ช่วยแนะนำ จอ ใหญ่ๆซัก 22"+ ซักจอครับ

ขอบคุณครับ

...Miss!!

Comment

1.เลือก CPU ดีซักตัว แนะนำ Intel ฮาร์ดแวร์อย่างที่สอง มันไม่ค่อยถูกโฉลกกับ Amd
      2.SoundCard support Asio
      แบบออนบอร์ดก็มีเหมือนกันเช่น ASIO4All แต่เซ็ทค่ายาก
      3.เมนบอร์ดเสถียรๆ เลือกดีๆหน่อยของชิบเซ็ต รุ่นนั้น

ผมเลือกให้ก็ประมาณว่า

INTEL Q9650 - TOP สุดของรุ่น
      Sound Blaster X-Fi XtremeMusic - Support ASIO 2.0
      ASUS P5Q -DELUXE - บอร์ดรุ่นใหญ่ P45 ตัวนี้ไม่มีแฮ๊งค์แน่นอน
      G.SKILL DDR2 4PK/1066
      GTS250 - ไม่ได้เล่นเกมส์ แค่นี้ก็พอละครับ หรือไม่ก็ HD4850 ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ
      WD10000FALS - เอาไว้เก็บเพลง 1 TB ไปเลยครับ
      THERMALTAKE 750W

เรื่องจอ SAMSUNG T220 ก็น่าโอเคละครับ (อันนี้ไม่ค่อยสันทัดเท่าไร)

ฟังความเห็นท่านอื่นประกอบด้วยก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X