Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้เคลมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้เคลมได้ไหมครับ

คือ บอร์ด DFI 965 dark ประกัน Tk com ครับ
    อาการคือพอใส่แรมเป็น Dual chanel แล้ว เวลาใช้งาน สักพัก 15-20 นาทีพอเริ่มเปิด หน้าต่าง IE สัก5-6 อัน เครื่องจะ restat แต่ถ้าใส่แรมแถวเดียวจะไม่เป็นครับ ใช้งานได้ ปกติ รัน Orthos ได้เลยครับ

เวลารัน orthos dual chanel .....stress cpu ....รันได้ปกติ
    เวลารัน orthos dual chanel .....stress cpu and ram ....รันได้ 25 วิ ก็ restat

เวลารัน orthos single chanel รันได้ปกติ ทุกๆ แบบ

มันจะเคลมได้ไมครับ เปลี่ยนแรม มา 3 ชุดแล้วก็เหมือนเดิมครับ

1. แรมเป็นตัวเดียวกันรึเปล่า ถ้าคนละตัวอาจจะใช้ร่วมกันไม่ได้

2. ไฟไม่พอ เพราะใส่แรม 2 แถวแล้วจะใช้ไม่ได้ ใช้ PSU อะไรครับ

3. ลองเพิ่ม CL เยอะ ๆ ดู เพราะตั้ง Auto CL อาจแคบเกินก็ได้

4. อัพเดตไบออส

Comment

1. แรมเป็นตัวเดียวกันรึเปล่า ถ้าคนละตัวอาจจะใช้ร่วมกันไม่ได้ เป็นชุด kit ครับ มี crucial 1 ชุด ocz 1 ชุด แรม บ้านๆ อีก 1 ชุด ครับ

2. ไฟไม่พอ เพราะใส่แรม 2 แถวแล้วจะใช้ไม่ได้ ใช้ PSU อะไรครับ Tagan 600 bz ครับ

3. ลองเพิ่ม CL เยอะ ๆ ดู เพราะตั้ง Auto CL อาจแคบเกินก็ได้
      5-5-5-15 แล้ว ครับ
      4. อัพเดตไบออส อัพ มา 3 ตัว แล้วครับ

แง แงๆๆ

Comment

เึคลมเลยครับ ลองดู ยกไปเทสที่ร้านหรืออธิบายให้ช่างเข้าใจนะครับ จะได้เคลมได้

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
          เึคลมเลยครับ ลองดู ยกไปเทสที่ร้านหรืออธิบายให้ช่างเข้าใจนะครับ จะได้เคลมได้
          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X