overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 89

Thread: คนไทย...ไอ้งั่งในสายตาชาวโลก!

OverclockZone Member Ph_19's Avatar

Default คนไทย...ไอ้งั่งในสายตาชาวโลก!

เอาลิงค์มาแปะแล้วกันนะครับ

บทความโดย : Sirious Logan

http://siriuslogan.exteen.com/20090403/entry

อ่านแล้วก็อยากให้ช่วยๆกันนะครับ

ผมเจอมาเยอะแล้วก็เป็นจริงอย่างที่พี่เขาว่าไว้ในบทความล่ะ (เล่นROด้วยกันอยู่)

ถ้าทุกคนช่วยกันคนละไม้คนละมือ หลายๆคนมันก็เห็นผลได้

ผมไม่อยากให้ประเทศไทยเป็นแหล่งผลิตเกรียนอันดับ1 ของโลกนะ

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

เกรียนมันอยู่ในสันดานท่านภูมิ 55

ขนาดเล่นcod4น้ะไอพวกแบกrpgหหรือพวกปืนกลหนักมันยังไม่ช่วยสอยฮ.เล้ย วิ่งโทงๆกันไปให้

ฮ.ยิง ไอเราp90คงสอยฮ.ได้อยู่หรอกต้องเปลี่ยนclassมานั่งไล่ยิงฮ. อีกอย่างเพื่อนก็ชอบจังลูท

เราkillเนี่ยเหอะๆ ลูทไม่เท่าใหร่ทำให้เราตายอีก เห้อ.... สันดานคนมันก็อยู่ตรงที่พวกเก่งๆไป

อยู่opfor ส่วนพวกหน้าใหม่เพิ่งเล่นมาอยู่marine รังแกกันให้สนุก balance skillมาก เวลาแพ้

ก้ชอบอ้่าง ชอบบ่น (โทดทีที่บ่นมายาว)

OverclockZone Member sungel's Avatar

ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไมเด็กไทยถึงเป็นแบบนี้
    นี่คือผลผลิตของผู้ใหญ่รุ่นนี้สินะ เหมือนกระจกสะท้อนหน้าพ่อแม่ยุคนี้

สมัยก่อนครับ: แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:น้้อง เติมน้ำมันอะไร

เด็กปั๊ม:แก๊สโซฮอลล์ครับพี่

พ่อ: เห็นมั้ย เพราะเราเติมแก๊สโซฮอลล์ลูกเราจึงสอบตก

สมัยนี้ แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:ลูก เล่นเกมอะไร?

ลูก:gtaครับพ่อ

พ่อ:เห็นมะ ลูกเราเล่นgtaจึงสอบตก

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

Quote Originally Posted by punnkrit View Post
    สมัยก่อนครับ: แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:น้้อง เติมน้ำมันอะไร

เด็กปั๊ม:แก๊สโซฮอลล์ครับพี่

พ่อ: เห็นมั้ย เพราะเราเติมแก๊สโซฮอลล์ลูกเราจึงสอบตก

สมัยนี้ แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:ลูก เล่นเกมอะไร?

ลูก:gtaครับพ่อ

พ่อ:เห็นมะ ลูกเราเล่นgtaจึงสอบตก
    ซะงั้น

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

คนเกรียน คือคนโง่

คนที่โง่ยิ่งกว่า เห็นว่าการเกรียนคือความเท่ห์

มันก็เลยเกรียนตามคนโง่

สรุปมันโง่ยิ่งกว่า 555

OverclockZone Member heroin's Avatar

เด็กไทยสมัยนี้บางคนขาดจิตสำนึก+ชอบอวดเก่งอยากเด่น เเต่ไม่พัฒนาตัวเองเเละสมอง

เก่งเเต่ในเกม เเละเก่งในทางที่ผิด ถึงถูกต่างชาติดูถูกล่ะ

พอๆกะหญิงไทยบางกลุ่ม ที่ตอมฝรั่งยังกะเเมลงวันตอมขี้

มันก้เลยดูถูกเรามาจนทุกวันนี้

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

อนาคตจะเป็นเช่นไร เมื่อเด็กรุ่นนี้เป็นแบบนี้กันหมดแล้ว เด็กๆที่เกิดมาก็เป็นสวะสังคม หมุนไปเป็นวงจรอุบาท

OverclockZone Member thejetz's Avatar

ใช่ครับเด๋วนี้ผมไปเล่นcod4เซิพมาเลเซียและคนนึงเห็นปิงผมเยอะกว่าคนอื่นครับ(ปิงเขาไม่เกิน50 แต่ปิงเรา90)
    เขาก็ถาม where u come from ผมบอก Thailand เท่านั้นแหละเขาโหวตเตะผมออกจากเซพเวอร์เลยครับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ทำใจครับ ........ เกรียนระบาดรุนแรงเกินควบคุมแล้ว ต่อไป เกรียนคงตีกันตาย ......

OverclockZone Member keehoman's Avatar

ผมว่าละเล่น css จะเข้าไปเล่นมันแบน IP ประเทศไทยถาวรเลยอะ

เด็กสมัยนี้มันแย่จริงๆครับ ไม่รู้มันเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว เฮ้อ

OverclockZone Member Criticism's Avatar

ผมเล่น Trinity RO เป็นเซิร์ฟ PV อินเตอร์อะครับ เป็นเซิร์ฟ PK พอใครได้ยินว่า คนไทยเล่นนี้ รุมยำเลย

อันนี้ต้องทำใจ

ปล. มันนานมากแล้วนะ เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว

อยากให้ไปดูในเกมอื่นๆครับ เช่น SF ดูสังคมเกมในนั้น แย่กว่า RO อีก
    Last edited by Criticism; 3 Apr 2009 at 20:45:48.

OverclockZone Member boy2san's Avatar

โรคเกรียนมันระบาด และไม่มียารักษา
    ต้องใช้ยาทำใจ แก้บรรเทาสำหรับผู้ที่ไม่ได้เป็นแทน

OverclockZone Member DoLL's Avatar

พวกเกรียน นี่ส่วนมากแพ้ไม่เป็นพอแพ้ก็โวยวายอย่างงั้นอย่างงี้ และหาทางชนะไม่ได้เลยหาโปรมาเปิดเล่น
    เมื่อก่อนก็เล่นหรอกนะ แรกๆ DOTA ตอนนี้กลายเป็น DOTเกรียนไปแล้วเลิกเล่นมาเป็นปีและ
    แต่ก็ไม่เฉพาะเจาะจง แค่ DOT เกรียน เกมอื่นก็มีเยอะแยะไป เมื่อก่อนเป็นชนกลุ่มน้อย และขยายอนานิคม
    ทำความเดือดร้อนและรำคาณให้ชาวต่างชาติ เราเป็นคนไปเยือนเค้าน่าจะทำตัวให้ดีหน่อย (หมายถึงเราเป็นคนนอก
    ที่เข้าไปเล่น เซิร์ฟ บ้านเค้า) น่าจะมีมารยาทหน่อย ไม่ใช่ไปถึงก็ก่อความวุ่นวาย แล้วภูมิใจบอก ผมคนไทย
    เลยทำให้คนอื่นที่เค้าคิดจะเล่นก็ไม่ได้เล่น เพราะเป็นคนไทยที่ไม่ได้ทำอะไรเลย เพราะพวกนี้แหละ สังคมเกม
    เลยเน่า ทำให้เกมเมอร์ประเทศอื่นเหมารวมเกมเมอร์คนไทยทุกคน มันคือ "เกรียน"
    และคนไทยชอบอะไรสบายๆ ได้อะไรสบายๆ ถามภูมิใจมั้ย ไม่หละ แต่ขอสบายไว้ก่อน
    เล่นเกม ต้องใช้สูตร หรือโปรแกรม (เกมoffline ทั่วไปเป็นเรื่องปกติ) แต่เกมonline นี่สิ น่าคิด คือคนที่เล่นมามือแทบหงิก
    แต่ก็ภูมิใจ กับคนที่เปิด BOT มันภูมิใจตรงไหน เกมเค้าสอนให้มีความพยายาม ไม่ใช่พยายาม หา โปร มาเปิดแข่งกัน
    เป็นแบบนี้แทบทุกเกม ONLINE หรือไม่ว่าเกมไหนมีโปร ก็ใช้แม่มหมดทุกเกม เป็นอะไรที่น่าเบื่อสุดๆ
    ตอนนี้เลยหันมาเล่น OFFLINE ผ่านวง LAN สบายใจกว่ากันเยอะ
    Last edited by DoLL; 3 Apr 2009 at 21:13:21.

Quote Originally Posted by Criticism View Post
    ผมเล่น Trinity RO เป็นเซิร์ฟ PV อินเตอร์อะครับ เป็นเซิร์ฟ PK พอใครได้ยินว่า คนไทยเล่นนี้ รุมยำเลย

อันนี้ต้องทำใจ

ปล. มันนานมากแล้วนะ เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว

อยากให้ไปดูในเกมอื่นๆครับ เช่น SF ดูสังคมเกมในนั้น แย่กว่า RO อีก
    ถูกครับ sfเมืองไทย

ตัวเงินตัวทองมาก 3เท่าของRo

ตอนผมเล่นนะ ผมเล่นช่วงเบต้า คนเกรียนไม่มี

เล่นมาปีกว่าเจอบัคไป เอาละ คนบัคเต็มแถมด่ากันเพียบ

sf เกมที่เกรียนๆเขาเล่นกันนครับ

ของทุยด้วย พวกเก่งกากก็เติมเงินซื้อของทั้งนั้น

OverclockZone Member sungel's Avatar

เชื่อมั้ย
    ให้ฝรั่งมันนึก ถ้านึกถึงของดีของไทย พวกฝรั่งนึกถึงอะไร
    ตอบ กะหรี่

ถ้าในโลกเกมออนไลน์ ให้นึกถึงคำไทย คำตอบคือ
    KUY

สมัย RO ดังๆ มีคนญี่ปุ่นเอามาเขียนโดจินล้อเด็กไทยเลย ให้ตายสิ
    Last edited by sungel; 3 Apr 2009 at 21:53:58.

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

มันคือเรื่องจริง เป็นกันมานมนาน

ระบาดไปทั่ว บางพันธุ์พัฒนาเป็นนักเลงคีย์บอร์ด

อย่าไปว่าเด็กอย่างเดียวครับ ผู้ใหญ่ก็เป็น ^_^

เซิฟเถื่อนยังใช้โปร+บอทเลยครับ เด็กไทย เห้อ

OverclockZone Member KITJ's Avatar

นักเลงคีย์บอร์ด โดนจับไปแล้ว1ตัว

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks