Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนไทย...ไอ้งั่งในสายตาชาวโลก!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนไทย...ไอ้งั่งในสายตาชาวโลก!

เอาลิงค์มาแปะแล้วกันนะครับ

บทความโดย : Sirious Logan

http://siriuslogan.exteen.com/20090403/entry

อ่านแล้วก็อยากให้ช่วยๆกันนะครับ

ผมเจอมาเยอะแล้วก็เป็นจริงอย่างที่พี่เขาว่าไว้ในบทความล่ะ (เล่นROด้วยกันอยู่)

ถ้าทุกคนช่วยกันคนละไม้คนละมือ หลายๆคนมันก็เห็นผลได้

ผมไม่อยากให้ประเทศไทยเป็นแหล่งผลิตเกรียนอันดับ1 ของโลกนะ

เกรียนมันอยู่ในสันดานท่านภูมิ 55

ขนาดเล่นcod4น้ะไอพวกแบกrpgหหรือพวกปืนกลหนักมันยังไม่ช่วยสอยฮ.เล้ย วิ่งโทงๆกันไปให้

ฮ.ยิง ไอเราp90คงสอยฮ.ได้อยู่หรอกต้องเปลี่ยนclassมานั่งไล่ยิงฮ. อีกอย่างเพื่อนก็ชอบจังลูท

เราkillเนี่ยเหอะๆ ลูทไม่เท่าใหร่ทำให้เราตายอีก เห้อ.... สันดานคนมันก็อยู่ตรงที่พวกเก่งๆไป

อยู่opfor ส่วนพวกหน้าใหม่เพิ่งเล่นมาอยู่marine รังแกกันให้สนุก balance skillมาก เวลาแพ้

ก้ชอบอ้่าง ชอบบ่น (โทดทีที่บ่นมายาว)

Comment

ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไมเด็กไทยถึงเป็นแบบนี้
      นี่คือผลผลิตของผู้ใหญ่รุ่นนี้สินะ เหมือนกระจกสะท้อนหน้าพ่อแม่ยุคนี้

Comment

สมัยก่อนครับ: แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:น้้อง เติมน้ำมันอะไร

เด็กปั๊ม:แก๊สโซฮอลล์ครับพี่

พ่อ: เห็นมั้ย เพราะเราเติมแก๊สโซฮอลล์ลูกเราจึงสอบตก

สมัยนี้ แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:ลูก เล่นเกมอะไร?

ลูก:gtaครับพ่อ

พ่อ:เห็นมะ ลูกเราเล่นgtaจึงสอบตก

Comment

Originally posted by punnkrit View Post
          สมัยก่อนครับ: แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:น้้อง เติมน้ำมันอะไร

เด็กปั๊ม:แก๊สโซฮอลล์ครับพี่

พ่อ: เห็นมั้ย เพราะเราเติมแก๊สโซฮอลล์ลูกเราจึงสอบตก

สมัยนี้ แม่: พ่อ ลูกเราสอบตก

พ่อ:ลูก เล่นเกมอะไร?

ลูก:gtaครับพ่อ

พ่อ:เห็นมะ ลูกเราเล่นgtaจึงสอบตก
          ซะงั้น

Comment

คนเกรียน คือคนโง่

คนที่โง่ยิ่งกว่า เห็นว่าการเกรียนคือความเท่ห์

มันก็เลยเกรียนตามคนโง่

สรุปมันโง่ยิ่งกว่า 555

Comment

เด็กไทยสมัยนี้บางคนขาดจิตสำนึก+ชอบอวดเก่งอยากเด่น เเต่ไม่พัฒนาตัวเองเเละสมอง

เก่งเเต่ในเกม เเละเก่งในทางที่ผิด ถึงถูกต่างชาติดูถูกล่ะ

พอๆกะหญิงไทยบางกลุ่ม ที่ตอมฝรั่งยังกะเเมลงวันตอมขี้

มันก้เลยดูถูกเรามาจนทุกวันนี้

Comment

อนาคตจะเป็นเช่นไร เมื่อเด็กรุ่นนี้เป็นแบบนี้กันหมดแล้ว เด็กๆที่เกิดมาก็เป็นสวะสังคม หมุนไปเป็นวงจรอุบาท

Comment

ใช่ครับเด๋วนี้ผมไปเล่นcod4เซิพมาเลเซียและคนนึงเห็นปิงผมเยอะกว่าคนอื่นครับ(ปิงเขาไม่เกิน50 แต่ปิงเรา90)
                  เขาก็ถาม where u come from ผมบอก Thailand เท่านั้นแหละเขาโหวตเตะผมออกจากเซพเวอร์เลยครับ

Comment

ทำใจครับ ........ เกรียนระบาดรุนแรงเกินควบคุมแล้ว ต่อไป เกรียนคงตีกันตาย ......

Comment

ผมว่าละเล่น css จะเข้าไปเล่นมันแบน IP ประเทศไทยถาวรเลยอะ

Comment

เด็กสมัยนี้มันแย่จริงๆครับ ไม่รู้มันเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว เฮ้อ

Comment

ผมเล่น Trinity RO เป็นเซิร์ฟ PV อินเตอร์อะครับ เป็นเซิร์ฟ PK พอใครได้ยินว่า คนไทยเล่นนี้ รุมยำเลย

อันนี้ต้องทำใจ

ปล. มันนานมากแล้วนะ เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว

อยากให้ไปดูในเกมอื่นๆครับ เช่น SF ดูสังคมเกมในนั้น แย่กว่า RO อีก
                          Last edited by Criticism; 3 Apr 2009, 20:45:48.

Comment

โรคเกรียนมันระบาด และไม่มียารักษา
                            ต้องใช้ยาทำใจ แก้บรรเทาสำหรับผู้ที่ไม่ได้เป็นแทน

Comment

พวกเกรียน นี่ส่วนมากแพ้ไม่เป็นพอแพ้ก็โวยวายอย่างงั้นอย่างงี้ และหาทางชนะไม่ได้เลยหาโปรมาเปิดเล่น
                              เมื่อก่อนก็เล่นหรอกนะ แรกๆ DOTA ตอนนี้กลายเป็น DOTเกรียนไปแล้วเลิกเล่นมาเป็นปีและ
                              แต่ก็ไม่เฉพาะเจาะจง แค่ DOT เกรียน เกมอื่นก็มีเยอะแยะไป เมื่อก่อนเป็นชนกลุ่มน้อย และขยายอนานิคม
                              ทำความเดือดร้อนและรำคาณให้ชาวต่างชาติ เราเป็นคนไปเยือนเค้าน่าจะทำตัวให้ดีหน่อย (หมายถึงเราเป็นคนนอก
                              ที่เข้าไปเล่น เซิร์ฟ บ้านเค้า) น่าจะมีมารยาทหน่อย ไม่ใช่ไปถึงก็ก่อความวุ่นวาย แล้วภูมิใจบอก ผมคนไทย
                              เลยทำให้คนอื่นที่เค้าคิดจะเล่นก็ไม่ได้เล่น เพราะเป็นคนไทยที่ไม่ได้ทำอะไรเลย เพราะพวกนี้แหละ สังคมเกม
                              เลยเน่า ทำให้เกมเมอร์ประเทศอื่นเหมารวมเกมเมอร์คนไทยทุกคน มันคือ "เกรียน"
                              และคนไทยชอบอะไรสบายๆ ได้อะไรสบายๆ ถามภูมิใจมั้ย ไม่หละ แต่ขอสบายไว้ก่อน
                              เล่นเกม ต้องใช้สูตร หรือโปรแกรม (เกมoffline ทั่วไปเป็นเรื่องปกติ) แต่เกมonline นี่สิ น่าคิด คือคนที่เล่นมามือแทบหงิก
                              แต่ก็ภูมิใจ กับคนที่เปิด BOT มันภูมิใจตรงไหน เกมเค้าสอนให้มีความพยายาม ไม่ใช่พยายาม หา โปร มาเปิดแข่งกัน
                              เป็นแบบนี้แทบทุกเกม ONLINE หรือไม่ว่าเกมไหนมีโปร ก็ใช้แม่มหมดทุกเกม เป็นอะไรที่น่าเบื่อสุดๆ
                              ตอนนี้เลยหันมาเล่น OFFLINE ผ่านวง LAN สบายใจกว่ากันเยอะ
                              Last edited by DoLL; 3 Apr 2009, 21:13:21.

Comment

Working...
                              X