Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นแผ่น DVD แล้วไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นแผ่น DVD แล้วไม่มีเสียง

-*- เปิดเสียงทุกอย่างแล้วนะ ดูVCDได้ปกติ ฟังเพลงได้ปกติ แต่เอาหนังDVDมาเปิด 3เรื่องแล้วไม่มีเสียง ใช้real ก็ไม่มีเสียง วินโด้มีเดีย11 ก้ไม่มี มันจะเป็นที่อะไรอ่ะครับ

Mute มันอะป่าวอะที ตรงรูปลำโพงด้านล่างขวาอะ

Comment

ผมไม่แน่ใจนะครับบางทีลองเปลี่ยนเสียงที่มันปล่อยออกมาดูครับ

บางทีที่มันปล่อย DTS หรือ อื่นๆแล้วมันไม่รองรับ

Comment

DTS ผมก็เข้าใจว่าเป็นที่ dts แต่ลองเปลี่ยนแล้วมันก็ยังไม่มี แล้วก็ไม่ได้กดMuteแน่นอนครับ ^^

Comment

powerdvd7 รึเปล่าล่ะ

Comment

Originally posted by simmax View Post
            powerdvd7 รึเปล่าล่ะ
            ใช่ วินโด้มีเดียธรรม ดาครับ

Comment

ลองใช้ Powerdvd

วินโด้มีเดียธรรมดา มันเล่นพวก VCD DVD ไม่ค่อยดี

Comment

อ่อ dvd ไม่มีเสียง ก็ต้องไปดูการปรับแล้วแหละ

เคยปรับมั่วๆไปเสียงไม่ออก

Comment

เดี๋ยวเอา powerDVDมาลง ตอนนี้ไม่มีแผ่น T^T ลงแล้วใช้ไม่ได้ฟอแมท ละฉุนๆ

Comment

Working...
                  X