Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy GTS 250 ผมทำไมหัวต่อ 6 pin มีตั้ง 2 หัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy GTS 250 ผมทำไมหัวต่อ 6 pin มีตั้ง 2 หัวครับ

ทำไมยี่ห้ออื่นมีแค่ หัวเดียวครับ แล้วมันจะกินไฟมากกว่าพวกที่มีหัวเดียวมั๊ยครับ
    สายไฟ 4 หัวของผมต้องประเคนให้ไอ้ 2 หัวนี้( 1หัวต้องเสียบไฟ 2เส้นไม่งั้นเปิดไม่ติด ) จนไม่มีที่เสียบพัดลมเลยครับ..
    ปล. 3dmark 06 ได้ 10845 รันกับ 5200+เดิมๆถือว่าแรงมั๊ยครับ

กินไฟเท่ากันครับ แล้วไม่ซื้อpsuใหม่ล่ะครับ ของ Raidmax 530อะ มีที่เสียบการ์ดจอมาให้2หัว

Comment

ยี่ห้อ อะไรครับ ..

Comment

กินไฟพอๆ กันนะ ไม่ว่าจะ 2 หัว หรือ 1 หัว เพราะสเปกมันเหมือนๆ กันทุกอย่าง (ต่าง +-จริงๆ คงไม่เกิน 10 Watt)
        ส่วนความแรงก็ประมาณนั้น ละ (ความแรงตาม CPU)

Comment

เสียบมันทั้ง 2 รูนั่นแหละ กรั่กๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ขอดูหน้าตาของการ์ดหน่อย คุ้นๆ ใช้ซิ้งค์ twin turbo รีปล่าว

Comment

รุ่นธรรมดาครับ ซิ้งสีน้ำเงินที่ร้อนๆนั่นแหละ

Comment

Working...
              X