Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถาม]มาแบบนี้นี่การ์ดจอผมเดี้ยงใช่มั้ยนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถาม]มาแบบนี้นี่การ์ดจอผมเดี้ยงใช่มั้ยนี่

Tsunami 450w (เทียมแน่นอน)
    hdd80 1ลูก
    x2 4800+
    ECS 780GM-A
    dvd-rw ตัวนึง
    Asus 3870 top

อาการก็คือ เมื่อเช้าก็เสียบการ์ดจอ ลงวินโดวส์อยู่ปกติ
    แล้วอยู่ดีๆไปๆมาๆ ระหว่างที่ผมเอาพัดลมตัวเล็กๆไปติด NB อยู่ (มือไม่โดนการ์ดจอแน่นอน) อยู่ๆเครื่องก็ค้างไป ภาพยังติดแต่ค้าง
    แล้วพอ restart ใหม่ บูทไม่ขึ้นเลย

ก็เอะใจ ถอด3870ออกแล้วเสียบออนบอร์ด

ติด!!

....ถึงคราวผมต้องไปเคลมใช่มั้ยเนี่ย?

มันพังง่ายขนาดนั้นเชียวหรือ? หากตอนเปิดคอมใช้งานแล้วมือไปโดนอุปกรณืภายในให้ขยับ มันก็ค้าง แล้วReใหม่ก็ใช้ได้ปรกติ

ผมเคยแต่ไปจับเหมือนกัน แต่พันลมล้มใส่การ์ดจอ ปัดซะตัวชิบกระเด็ดหลุดเลย อุๆ ได้เอาไปเครมซะ

Comment

คาดว่ามือผมคงไปโดนอะไรนี่แหละ

แต่ทำใมมันเดี้ยงไปเลยเนี่ย ผมยังงง

อะไรจะเดี้ยงง่ายขนาดนั้น! มือเปล่าๆด้วยนะไม่ได้มีสื่อนำไฟฟ้าเช่นพวกคืม อะไรเลย

เรื่องของเรื่อง ประกัน...D-com
      Last edited by xexalskyline; 3 Apr 2009, 16:54:12.

Comment

เอ่อ ขอความเห็นด้วยครับ -- "

เพราะผมไม่แน่ใจว่าอะไรเด๊ดแน่ ระหว่างเมนบอร์ดกับ vga

พรุ่งนี้จะได้เอาไปเคลมถูกอัน ไม่ต้องแบกไปสองอัน หนัก -*-

Comment

ใช้ออนบอดได้ไม่น่าเป็นที่บอดมั้งครับ หรือเป็นที่สลอตมัน ลองหากาดอื่นมาเสียบดูสิถ้ามี

Comment

ไม่มีเลยครับ เป็น Pci-e ตัวแรกที่ใช้ T T

ไม่น่าเป็นเพราะ power ไม่พอ เพราะตอนลงวินโดวส์ก็เปิดได้ปกติ - -*

Comment

รายงานล่าสุด

เมื่อกี้กำลังใช้เครื่องอยู่นึกบ้า เอาการ์ดจอมาเสียบ แล้วรีคอม...

ติด!

(อะไรของมัน)

สรุป ติดแล้วครับ

ขอบคุณทุกความเห็น

Comment

เดะชะบุญ

Comment

Working...
                X