Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามวิธีการพ่น แลกเกอร์ หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามวิธีการพ่น แลกเกอร์ หน่อยคับ

คือหลังจากที่ได้เฝ้าศึกษาหาความรู้ ทริป ต่างๆ นาๆ มากมาย จากท่านเทพทั้งหลาย ในการโมสีเคสของตัวเอง วันนี้ผมจึงเริ่มอยากจะโมมั่ง ก็เลยเอาเคสเก่าๆ มาทำสีใหม่ โดยข้างในผมก็ทำเป็นสีดำด้าน การพ่นสีดำด้าน นั้นก็ผ่านไปด้วยดี เรียกว่าพ่นเสร็จ เนียนกิ๊บ เลยคับ พอมาถึงขั้นตอนการลงแลกเกอร์เจ้ากรรมเนี่ยแหละคับ ผมก็พ่นไปตามปรกติด้านข้างซ้าย-ขวาเคสก็เงาเนียนดีคับ แต่พอแหง่ะ ลงมาดูตรงพื้นข้างล่างเคส มันกลายเป็นเหมือนขุยขาวๆ เหมือนฝุ่นอ่ะคับเต็มเลย ทำเอาผมถึงกับเซงเลย ก็เลยเอากระดาษทรายเบอร์ 2000 ลูบๆแก้ดู เลยกลายเป็นเงาบ้าง ด่างบ้างไปเลย รบกวนท่านเทพช่วยชี้แนะการพ่นแลกเกอร์หน่อยคับ

การพ่นแลกเกอร์ ให้สวย ท่าน ควรจะเอาของที่จะพ่อไปตากแดด ยิ่งจัดยิ่งดี สัก10นาที ถ้าแดดร้อนๆๆนะ

จากนั้น ก็ทำการพ่นแลกเกอร์ ตามสเตปของท่านเอง แต่ไม่ควรจะ พ่นจ่อๆๆให้สาดๆๆ

ระหว่างพ่นมันจะขึ้นเงาสีจะดูเงาสวยขึ้น ถ้าพ่นไม่ขึ้นเงาแสดงว่าแลกเกอร์ยังไม่ทั่วดี

แต่ระวังจะหนาเกินไป ระหว่างเยิ้มด้วยแล้วตากแดดทิ้งไว้ 1 วัน จะดีมาก เพราะให้มันจับตัวไม่งั้น

มันจะเปนลอยนิ้วมือ เวลาเราไปจับโดน หรือ ตากตามความหนาที่เราพ่นไว้

เท่านี้งานออกมาเนียน

แต่ดำด้านจะพ่นแลกเกอร์ลงไปก็กายไปดำเงานะท่าน

Comment

ตามนั้น

ผมก็พ่นตากแดดเหมือนกัน ตากใว้ 10 นาที จะเก็บมาผึ่งที่แห้ง

เจอยุงไปนอนติดแลคเกอร์ตาย 2 ตัว

พ่นใหม่ว่ะ 555

Comment

กดตรงหัวมันแล้วยมันจะพุ่งออกมาเหมือนสีสเปร์ทั่วไปครับ

Comment

Originally posted by Change View Post
          กดตรงหัวมันแล้วยมันจะพุ่งออกมาเหมือนสีสเปร์ทั่วไปครับ
          เขย่าก่อนทาน เอ๊ย ก่อนพ่นด้วยนะ

Comment

Originally posted by paaekung View Post
            การพ่นแลกเกอร์ ให้สวย ท่าน ควรจะเอาของที่จะพ่อไปตากแดด ยิ่งจัดยิ่งดี สัก10นาที ถ้าแดดร้อนๆๆนะ

จากนั้น ก็ทำการพ่นแลกเกอร์ ตามสเตปของท่านเอง แต่ไม่ควรจะ พ่นจ่อๆๆให้สาดๆๆ

ระหว่างพ่นมันจะขึ้นเงาสีจะดูเงาสวยขึ้น ถ้าพ่นไม่ขึ้นเงาแสดงว่าแลกเกอร์ยังไม่ทั่วดี

แต่ระวังจะหนาเกินไป ระหว่างเยิ้มด้วยแล้วตากแดดทิ้งไว้ 1 วัน จะดีมาก เพราะให้มันจับตัวไม่งั้น

มันจะเปนลอยนิ้วมือ เวลาเราไปจับโดน หรือ ตากตามความหนาที่เราพ่นไว้

เท่านี้งานออกมาเนียน

แต่ดำด้านจะพ่นแลกเกอร์ลงไปก็กายไปดำเงานะท่าน

ขอบคุณมากคับผมก็ว่าอย่างงั้นเหมือนกันคับมันกลายเป็นดำเงาไปซะแล้ว 55 ไม่เป็นไรเดี๋ยวซื้อดำด้านมาสาดทับใหม่อีกที เหอๆ
            Last edited by icepro; 3 Apr 2009, 18:20:30.

Comment

Originally posted by inkkie View Post
              เขย่าก่อนทาน เอ๊ย ก่อนพ่นด้วยนะ
              ทานไปแล้วมันจะออกฤทธิ์คล้ายๆ ยาเคลือบกระเพาะมั้ยคับ หุหุ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ตามนั้น

ผมก็พ่นตากแดดเหมือนกัน ตากใว้ 10 นาที จะเก็บมาผึ่งที่แห้ง

เจอยุงไปนอนติดแลคเกอร์ตาย 2 ตัว

พ่นใหม่ว่ะ 555
                ของผมแมงมุม

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                  ของผมแมงมุม
                  หุหุ

Comment

Working...
                  X