Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ เป็นที่อะไรครับ แรม หรือ สลอตแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ เป็นที่อะไรครับ แรม หรือ สลอตแรม

เปิดเครื่องแล้วมันดัง ตี้ดดดดดดดดดดดดด ติด ติด ติด
    ลองเอาแรมออกมาขัด เป็น 10 รอบแแล้วนะครับ
    เคยหายมั้งไำม่หายมั้ง วันนี้ เปิดไม่ได้เลยครับ
    งงสุดๆ

ram เสีย เอาไปเคลมเลยครับ

Comment

แรมนั่นแหละ ดังแบบนั้น อาจเป็นที่ slot บนบอร์ดก็ได้นะ

Comment

ผมเลยไม่แน่ในไงครับว่า แรม หรือ สลอตแรม กันแน่

Comment

ลองเอาแรมไปเสียบเครื่องอื่นดูว่าใช้ได้มั้ย

Comment

น่าจะแรมน่ะครับ ส่งเคลมก่อนเหอะเสียเวลาเทส

Comment

ระวังน่ะครับ มันมีติ๊ดๆ คล้ายๆกัน การ์ดจอ กับ แรม อิอิ

Comment

ผมลองเอา การ์ดจอ ออกมาขัดด้วยนะ 55+
                ขัดแรมอีกทีก็ยังไม่ได้
                แต่ผมใช้มานานแล้วละ เป็นปีละ

Comment

เปลี่ยน Slot แรมแล้วยังดังเหมือนเดิมมั๊ยครับ

Comment

เคยประจำครับเครื่องผมเคสเล็กใส่กาดรุ่นใหญ่แล้วใส่น๊อตไม่ได้เลยเปงบ่อยแต่เราก็เอาน๊อตตัวเล็กๆมาใส่
                    นานทีจะร้องต้องมาขยับกาดจอไปซ้ายขวานิดหน่อยลองดูครับขั่วกาดมันขยับไม่ตรงกับบอกนิดเดียวก็ร้องละ
                    แรมไม่มีปันหา คอนเฟิม

Comment

อาจจะเป็นที่การ์ดจอคับ ขัดแแล้วไม่หายก้ลองยืมการ์ดจอเพื่อนมาเปลี่ยนดูสิคับ

Comment

ผมไม่มีเครื่องอื่นให้ลองอะ
                        มี2ครื่องเครื่องนึงตามลายเซ็น
                        อีกเครื่อง(เครี้องนี้ละ ปัญหาเยอะ)
                        E6600 - P5K - Kingstion 1GBx4 - Winfast PX8800GTS Extreme 320mb - สนใจ ต่อต่อมาคับ อยากได้ อัลตร้า มาแทน อุอุ^_^

Comment

ถ้าเอาแรมเสียบเครื่องอื่นยังใช้ได้ก็การดจอแน่นอน
                          ปันหาคล้ายกันเอาใจช่วย

Comment

มี แรมตัวเดียวหรือป่าว

ถ้ามีเครื่องอืนหรือ ว่ามี 2 ตัว ลองเอา

มาใส่ดูซิคับ

ลอง ดูก่อนซิ อาจจะใช้ได้ก็นะได้

แต่ถ้าเอามาใส่แล้ว มันเล่นไม่ได้

ก็ คง จะเป็นที่บอร์ด ละคับ

Comment

Working...
                            X