Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4700 2.6G ปรับ[FSB] ได้แค่ไหน[ไม่พังนะ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4700 2.6G ปรับ[FSB] ได้แค่ไหน[ไม่พังนะ]

E4700 2.6G ปรับ[FSB] ได้แค่ไหน[ไม่พังนะ]
    คือบอร์ดผม ASUS P5KPL/1600 ครับ
    ไปปรับที่ Overclocking แบบเป็น%ครับ เช่น 10% 15% 20% 30%(30เปิดไม่ติด) เพื่อนมันบอกปรับแบบนี้ไม่ Work ให้มาปรับ FSB อยากรู้ว่าปรับได้แค่ไหน

ขอบคุณครับ

เงียบฉี่

Comment

บอร์ดตัวนี้ปรับได้แค่บัสเองครับไม่มีปรับไฟเลยคือมันไม่รองรับการclockครับ ผมก้เคยใช้ปรับได้แค่บัส ส่วนปรับได้แค่ไหนต้องลองเพิ่มที่ละ5ดูครับ ผมเคยลองอัดE4500 ได้แค่2.6เองมั้งครับนานมาแล้วจำไม่ได้

Comment

ทำไมไม่เอา ep31-ds3l ราคาพอกัน ไปไกลมากๆ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดได้ถึง 3.5 ชัว

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
            ทำไมไม่เอา ep31-ds3l ราคาพอกัน ไปไกลมากๆ
            ตามนั้น

Comment

ตามนั้น

ลากไม่เกิน 3.5แน่

Comment

บอร์ดเพิ่งซื้อมาเองอ่า T_T เซ็งเป็ด
                **ตอนนี้ลากได้ 3.22G อุณหภูมิ ตามรูป
                ใช้งานได้ปกติไม่ดับ แต่จะลากต่อไม่รู้ไหวใหมมันจะพังใหมครับ (มือใหม่ครับ)
                Attached Files

Comment

ผู้รู้รบกวนวิจารย์ที่ครับ

รูปเพิ่มครับ!!!
                  Attached Files

Comment

^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ถ้าผมลากไป3.5 ได้มันจะพังใหม?

Comment

ไม่พังครับ ความร้อนไม่สูง แต่บอร์ดจะไปถึงหรือป่าวเท่านั้นล่ะ

Comment

บอร์ดมันปรับไฟ CPU/Chip/Ram ได้อะ
                        CPU ปรับได้ทีละ 0.05mv /0.1 /0.15 /0.2
                        Ram ก้อปรับได้ ทีละนิดปรับได้หมดอะ
                        มันอยู่ที่ว่าต้องปรับอะไรก่อนถึงจะลากต่อได้ พอผมลาก ไป 260 มะติดเยย/ตอนแรกลากไป 254 ไำด้3.3 ลากต่อ255จอฟ้า พอไปปรับไฟ +0.5 ได้3.31 แต่พอลาก260 บูทเข้าวินมะได้ค้างจอมืด(ไบออสเข้าได้นะ)

Comment

ขอบคุณทุกๆคนมากครับยุติปัญหาทั้งหลายทั้งปวง ขายเปลี่ยนใหม่ตามที่ให้ความเห็นนะครับ ขอบคุณทุกๆคนมากน้า ^^

Comment

Working...
                          X