Announcement

Collapse
No announcement yet.

code 5 ด่านนี้ผ่านไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• code 5 ด่านนี้ผ่านไงคับ

เล่นมาหลายครั้งแหละ ไม่ผ่านสักที พอเล่นไปสักพัก ปาระเบิดมาเป็นฝนเลยเอาไม่ทัน ช่วยด้วยคับ
    Attached Files
    Last edited by boy_great; 3 Apr 2009, 18:40:24.

ดันๆๆ

Comment

...

Comment

...

Comment

ดัน

Comment

เงียบเลย

Comment

ใช่เข้าไปในโซนของตัวปราสาทหรือเปล่าครับ

ถ้าเข้าไปบริเวณโซนนั้น ก็ ชี้เป้าไปเรียกเครืองบินมาทิ้งระเบิดปราสาททั้ง 2 หลังครับ (หลังไกลสุด และ หลังทางด้านขวาในจุดที่เราเข้ามาครับ)

ทหารญี่ปุ่นจะเข้ามาเรื่อยๆครับ เก็บเท่าไหร่ก็ไม่มีหมด ก็คอยหลบๆกระสุน กับระวังมีดจะมีเสียบที่ยอดอกเอาครับ

ตรงกลางๆมีกระสุนมาให้เก็บอยู่ชุดนึงนะครับ แต่ว่า เข้าไปก็หลบดงกระสุนดีๆ

(ผมไม่ได้เล่นเกมส์นี้มาราวๆ 3 - 4 เดือนได้แล้วมั๊งครับ ตกหล่นตรงไหนก็ขอโทษด้วยครับ)

Comment

ผมหาทางเดินไปที่ไม่ได้คับ มันโดนกั้นหมดเลย

Comment

ด่านนี้ยาวครับ ต้องบอกว่าติดตรงไหน

Comment

ไปที่ http://www.youtube.com/ แล้วพิมพ์ call of duty world at war Breaking point

Comment

Originally posted by daftvader View Post
                      ด่านนี้ยาวครับ ต้องบอกว่าติดตรงไหน
                      ติดตรงในภาพดลยคับ

Comment

หลังจากหัวหน้าเราคนใดคนนึงโดนระเบิด เราต้องยิงต้านศัตรูไว้ก่อนครับ รอจนกว่าจะสามารถใช้เครื่องบินถล่มได้ ให้กดสั่งถล่มตึกข้างซ้ายของวังเหมือนในภาพ (จะขึ้นวงเขียวๆ) หลังจากนั้นค่อยๆเดินไปตรงกลาง (จะมีกั้นอยู่) ให้รอจนกว่าจะใช้เครื่องบินได้อีก แล้วใช้เครื่องบินถล่มปราสาท ทำจนกว่ามันจะพังอ่ะครับ หลังปราสาทพังด่านนี้ก็จบ

Comment

ผมเล่นแบบนี้ครับ
                          จุดในฉากอ่ะครับ มันจะมีโต๊ะหินอยู่ติดกับลังระเบิด ที่เรากด F แล้วปาได้
                          ( เป็นลุกที่พอกด F แล้วมันจะเอามาทุบกับพื้นแล้วคลิกอีกทีเพื่อ ปา ออกไป )
                          ผมไปมุอยู่ตรงนั้นอ่ะปาระเบิดใส่อย่างเดียวเลยจังหวะที่มันร้องบันไซมาค่อยกราดยิงมันแล้วก็ปาระเบิดต่อซักพักมันถึงจะให้เราเรียกเครื่องบินมาถล่ม

Comment

เล่นกลางวงกันเลย.... กรรม ผมเล่นอยู่โน่น วงนอก... เคยเข้าไปในดงกระสุนอยู่ครับ ไอติมบินว่อน เก็บโยนคืนแทบไม่ทันครับ...

เท่าที่จำได้ ผมไปเข้ามุมอับตรงระเบียงครับ มันจะวิ่งเข้ามาได้ทางเดียว ด้านหลังก็จะได้ไม่ต้องพะวงว่ามันจะแอบมาแทง.... มันจะอยู่ตรงด้านซ้ายตรงทางเข้ามาครับ (play safe จัด) ยิงสกัดไว้ สักพัก ดาบปลายปืนก็วิ่งเข้ามาหา ... ต้องตามเก็บอีก อย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ จนโทรสั่งเครื่องบินมาถล่มได้ (ยังกับโทรสั่งพิซซ่า)

หลากหลายสไตล์ครับ แต่จุดมุ่งหมายเดียวกัน

ป่านนี้คงผ่านได้แล้วมั๊งครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้น่ะครับ ตอนผ่านแล้วและจบแล้วคับ ปิดกระทู้เลยครีบ

Comment

Working...
                              X