Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะคล๊อกแต่ทำไม่เป็น สอนผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะคล๊อกแต่ทำไม่เป็น สอนผมที

ลองดูจากที่ทางเวปสอนแล้ว พอเข้าไปลอง ทำเท่าไหร่ก็ไม่ได้ จอดับสนิดตลอดเลย

ใครก็ได้ช่วยสอนผมที

ผมใช้ E5200 กับบอร์ด P5Q ซิ้งCPu Tt Spin Q
    ram G.Skill 4GB PI-B /1066 CL5-5-5-15
    PWC HD4830

อยากที่จะพาไปให้เลย3.5 ต้องทำไงบ้างครับ

ปรับยังไง ตรงไหน เข้าตรงไหน เริ่มจากอะไร ช่วยสอนผมทีน๊ะครับ

เพิ่งหัดทำครั้งแรก

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=403668

Comment

ตามนี้เลยครับ อธิบายได้เข้าใจค่อนข้างง่าย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=403668

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

อะ ขอบคุนครับ เดี๋ยวอ่านเสร็จ ลองเลย ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกที่ครับ

Comment

อ่านเสร็จก็ลุยเลย รอดู

Comment

ดูๆ และ ชุดที่ใช้เลข 4 ถือว่า Basic ๆ
              4.5 GHz ไปเลย
              ไปละ ฟิ้วววววววววววววววววว

Comment

หนูทำได้ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วิ่งไปที่4.00GHz แล้วครับพี่น้อง

ขอบคุนทุกคนมากครับ

Last edited by yokked; 3 Apr 2009, 22:00:18.

Comment

โอ้ง่ายจังถาม 6โมงครึ่ง สามทุ่มวิ่ง 4G เฉย

Comment

เอาอีก 4 กิกน้อยไป

Comment

Originally posted by yokked View Post
                      หนูทำได้ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วิ่งไปที่4.00GHz แล้วครับพี่น้อง

ขอบคุนทุกคนมากครับ

เก่งจังครับจากที่ทำไม่เป็น แค่เแป็บเดียวเองได้ 4กิ๊กแล้ว ลดไฟลงมาหน่อยสิครับ ไฟมากไปนิดนึงครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                        เอาอีก 4 กิกน้อยไป
                        ยังน้อยอีกหลอครับ ไว้เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะลองขยับอีดซักนิสดู

ว่าแต่ไฟผมมากไปหลอครับ ต้องลดเท่าไหร่ถึงกำลังดีอะครับ

Comment

ส่วนใหญ่ไฟไม่น่าเกิน1.5 น่ะ ลองไล่ๆดูครับ

Comment

ได้เพิ่มมาอีกนิดแล้วครับ 4.30และ อิอิ แต่ว่าตอนบู๊ตเครื่องมันขึ้นว่า CPU โวล โอเวอร์โหลด

อะครับ ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือเปล่า
                            Attached Files

Comment

ถ้าลดไฟมันบูตไม่ติดหรอ ไฟมากจังสงสัยเจอตัวกินไฟ
                              แต่ไม่น่าเชื่อว่าตอนแรกท่านจะทำไม่เป็น เล่นซะ 4.3 เลย แรงแล้วครับ

Comment

Working...
                              X