Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ iMac (2009) 20" ทำงานเรียนกราฟฟิก(ออกแบบนิเทศฯ) ไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ iMac (2009) 20" ทำงานเรียนกราฟฟิก(ออกแบบนิเทศฯ) ไหวไหม

จะซื้อ iMac (2009) 20" ทำงานเรียนกราฟฟิก(ออกแบบนิเทศฯ) ไหวไหม

ก็คือผมติดออกแบบนิเทศอ่ะครับ แล้วตัดสินใจไม่ได้ครับว่าจะเอาตัวเก่าหรือตัวใหม่ดี

ก็ทำงานพวก Motion Graphic อะไรเถือกนี้ด้วยครับ 3D ไม่หนักมาก น่าจะประมาณนี้

เออ อีกหนึ่งปัญหาคาใจ ผมตัดสินใจไม่ถูกครับว่า ควรซื้อ Macbook หรือ iMac ดี จากลักษณะการใช้งานของผม?
    Last edited by gozzylaz; 5 Apr 2009, 00:55:21.

ไหว สิครับ

ตกลงทำงาน หรือเรียนครับ

แซวๆ

Comment

สบายครับ
      แต่คงต้องหา mouse ที่ทำงานได้ดีกว่า mighty mouse หน่อย

Comment

ขอถามเอาความรู้หน่อย
        Might mouse ไม่ดียังไง
        เพราะกำลังจะซื้อ
        แล้วแบบไหนถึงจะดีครับ
        แนะนำด้วยครับ

Comment

เรื่องการใช้ Mightymouse คงต้องปรับตัวซักหน่อยครับ
          แรกๆ อาจจะหงุดหงิดในส่วนของการคลิ๊กซ้ายกับขวา เพราะมันจะไม่สามารถคลิ๊กพร้อมกันได้

Comment

Mightymouse ผมว่ามันก็ดีนะ อิอิ ใช้วันสองวัน ก็น่าจะชินละแหละ

แต่ตอนใช้ พยายามทำมือให้สะอาดก่อน ไม่งั้นสิ่งสกปรกมันจะอุดตันในลูกกลิ่ง แล้วมันเลื่อนยากครับ เพื่อเป็นการยืดอายุการใช้งาน ^^

แต่มันแพงได้ใจ ผมมีอยุ่ตัวนึงซื้อมา2อาทติย์ เจ้าของ กระทู้สนมะ ใหม่เหมือนมือ1 อิอิ ขายให้ถูกๆเลย
            กล่องครบ จะไปเล่น ไวเลสละ

Comment

สบายครับ จัดไป

Comment

mighty mouse ทำงานทั่วไปมันก็ ok ครับ

อย่างถ้าจะทำงานกราฟฟิคใช่มั๊ยครับ
                พวกเมาส์ปรับ dpi ได้ก็น่าสนใจครับ

Comment

เรียนนั้นแหละครับ คาดว่ามันต้องมีงานพวกโมชั่นอะไรเทือกนี้ ไม่รู้จะหนักจนรับไม่ไหวป่าวครับ

เออ อีกอย่าง ผมตัดสินใจไม่ถูกครับว่า ควรซื้อ Macbook หรือ iMac ดี

Comment

อย่าว่าแต่เรียนเลยครับ เอามาทำงานจริงๆ จังๆ สบายๆ เลย
                    Office ผมทำงานด้านออกแบบสิ่งพิมพ์ก็ใช้ Imac รุ่นที่ว่าแหละครับ
                    ส่วนเรื่อง mighty mouse มีของดีอยู่ในมือแล้วลองใช้ให้คุ้นครับ
                    แล้วจะพบว่ามันช่วยในการทำงานให้สะดวกขึ้นมาก โดยเฉพาะเวลาไดคัท เมื่อใช้ mighty mouse ผมใช้เพียงมือเดียวในการคัทรูป ถ้าใช้เมาท์ตัวอื่นต้องใช้สองมือ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

Comment

Originally posted by gozzylaz View Post
                        ขอบคุณทุกความเห็นครับผม
                        มาให้อีกความเห้นนึงครับ

ที่ท่านลังเล จะใช้ iMac หรือ Macbook

คือทีแรกผมก็คิดแบบท่านอะแหละแต่สุดท้าย ผมก็เจอทางออกของผม

ตอนนี้ผมใช้ Macbook Pro แล้วต่อ ออกจอ24 นิ้วด้วยครับ เวลาทำที่บ้านก็ต่อ ออกจอ ทีแรกนึงว่าจะภาพแต่ แต่ที่ไหนได้ แหล่มมาก ดีใจสุดๆ

เวลาใช้ข้างนอกก็ถือไป อิอิ ยิงปืนนัดเดียวได้นก2ตัว แหล่มมากๆ ว่างๆจะถ่้ายรูปมาให้ดู ดู๊ ดู

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                          มาให้อีกความเห้นนึงครับ

ที่ท่านลังเล จะใช้ iMac หรือ Macbook

คือทีแรกผมก็คิดแบบท่านอะแหละแต่สุดท้าย ผมก็เจอทางออกของผม

ตอนนี้ผมใช้ Macbook Pro แล้วต่อ ออกจอ24 นิ้วด้วยครับ เวลาทำที่บ้านก็ต่อ ออกจอ ทีแรกนึงว่าจะภาพแต่ แต่ที่ไหนได้ แหล่มมาก ดีใจสุดๆ

เวลาใช้ข้างนอกก็ถือไป อิอิ ยิงปืนนัดเดียวได้นก2ตัว แหล่มมากๆ ว่างๆจะถ่้ายรูปมาให้ดู ดู๊ ดู
                          ต้องดูงบก่อนครับ อิอิ ม่ายหว่ายๆ

Comment

iMacตัว20"ไหวแน่นอนครับ แต่อยากแนะนำซื้อทีซื้อดีๆไปเลย พวกตัวการ์ดจอแยกจะทำงานได้สะดวกกว่านิดนึง

Comment

Working...
                            X