overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: โปรโมชั่นทรูจริงๆแล้วยังไงกันแน่เข้ามาชมครับ

OverclockZone Member 214659's Avatar

Default โปรโมชั่นทรูจริงๆแล้วยังไงกันแน่เข้ามาชมครับ

ผมได้โทรไปที่เบอร์ 02-900-9898

แล้วพนักงานชายรับสาย

ผมก็ถามเขาว่า ผมเปลี่ยนเป็น 4 mb ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว

ทำไมตอนนี้ยังไม่ได้

เข้าก็บอกไปเรื่อยๆๆ.... (ตอนนี้ไม่ค่อยสำคัญ)

แต่ก่อนจบ

เ้ขาบอกว่า ทางเราให้ทดลองใช้ก่อน 2 เดือน โดยโปรโมชั่นที่เปลี่ยนไป คือ จากผมใช้ 2mb 890 อยู่

เปลี่ยนเป็น 4 mb 990

แต่เขาบอกว่า 2 เดือนแรก ทางเราจะเก็บค่าบริการเท่าเดิม คือ 890 บาท

แล้วเดือนต่อไป จะลดความเร็วเหมือนเดิม คือ 2 mb ทั้ง Local และ inter

ผมละงงมากเลย

ทรูมันลูกเล่นเยอะจริงหรือเปล่า

ทำไมถึงพูดมาแบบนี้ สงสัยเป็นการดึงลูกค้า

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

ขอความคิดเห็นกันเยอะๆนะครับ

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

ถ้าเป็นแบบนั้นจริง... ผมก็ย้ายค่ายครับ
    หมดสัญญาทาสกับมันมานานแล้ว ที่ใช้อยู่เพราะมันเพิ่มให้เป็น 3Mb (local)

OverclockZone Member hikkie's Avatar

ถามด้วยๆ โปรใหม่ ที่บอกว่า 1M 599/ เปลี่ยนให้เป็น 3M
    มีใครได้ปรับยัง (แล้วต้องไปติดต่อหรือป่าว) ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kung_keng's Avatar
    ลาดลี ในศาลฯ หลักเมือง

อ้าวววววววว

พนักงานมั่วป่าว

ถ้าไม่มั่วนี่ ลูกค้าหายเพียบแน่ ๆ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by 214659 View Post

เ้ขาบอกว่า ทางเราให้ทดลองใช้ก่อน 2 เดือน โดยโปรโมชั่นที่เปลี่ยนไป คือ จากผมใช้ 2mb 890 อยู่

เปลี่ยนเป็น 4 mb 990

แต่เขาบอกว่า 2 เดือนแรก ทางเราจะเก็บค่าบริการเท่าเดิม คือ 890 บาท

แล้วเดือนต่อไป จะลดความเร็วเหมือนเดิม คือ 2 mb ทั้ง Local และ inter
    อ่านตรงนี้แล้วงงนิดหน่อยน่ะค่ะ
    คือให้ทดลองใช้ 4mbps ในราคา 890 ใน 2 เดือนแรก
    หลังจากนั้นจะขึ้นราคาหรอคะ หรือยังไง??

ส่วนตัวเราใช้ได้สูงสุดแค่ 3mbps ซึ่งเราก็ใช้ 3mbps อยู่แล้ว เลยรู้สึกเสียเปรียบยังไงไม่รู้ - -"

OverclockZone Member CE_MUT's Avatar
    The Best Computer >>> Loei

ผมก็งงๆแต่เข้าใจแระ วันนี้ลองเช็คดูได้ที่ 3M จากแต่ก่อน 1M เรยหาเปิดเวปดูไปเจอหน้านี้

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...speed8mbps.jsp

อยู่ดีๆมันก็เปลี่ยนความเร็วให้เรย งงเหมือนกันครับ สงสัยเพราะมีอยู่วันหนึ่งมันโทรมาถามว่าพอใจกับการให้บริการ

หรือป่าว ผมก็บ่นๆไปว่าน่าจะให้ความเร็วเท่ากับผู้ให้บริการเจ้าอื่นๆ ที่สำคัญเคยไปบอกยกเลิกแล้วที 1 ด้วยแต่ดันลืม

เอาโมเด็มไปเรยไม่ได้ยกเลิก - -" สงสัยเค้ากัวลูกค้าหายหมดมั่ง หุหุ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ก็ดีนี่ครับ เขาให้ลองใช้ไปก่อน สบายดีออก^^

ผมเมา
    Last edited by Sumomo; 3 Apr 2009 at 21:21:30.

OverclockZone Member Ascorbic's Avatar

2เดือนนั่นอะจริงนะครับ
    แต่ ก็คือ ที่เค้าเปลี่ยนให้แบบ ออโต้ ไงครับ
    ถ้าจะให้มันอยู่ถาวรเลย ก็ไปสมัครที่หน้าเว็บครับ

ผมก็ได้ยินแบบนั้นแระ

OverclockZone Member kissangel's Avatar

งง...ครับ...พึ่งกดเปลี่ยนเป็น 4mb 990 บาทตะกี้เอง -*- ...!!! เจองี้หลอนนะเนี่ย...???

เอ...เป็นไปได้เหรอครับเพราะถ้าจะทำอย่างนั้นจริงๆ หน้างานที่นำเสนอออกมาก็น่าจะตรงๆ

คงไม่หลอนผู้ใช้บริการขนาดนั้นหรอกมั้งครับ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง สิ่งที่นำเสนออยู่ตอนนี้ผู้คน

พากันแห่อัพสปีด ระบงระบบ กำลังทยอยเปลี่ยน โมดงโมเด็มที่แจกจ่ายไป เงินนทองที่ได้มา

มันจะทำลายตัวบริษัทเค้าเองนะนั่น...!!!

OverclockZone Member UnSavE's Avatar

ถ้าเป็นอย่างนี้จริงก็ งานเข้าเยอะแยะตาแปะเลยครับพี่น้อง!! ขอไป 5M วันนี้ ณ ตอนนี้ก็ยังได้ 2.5M อยู่จ้า แถมเน็ตไม่เสถียรเลยอ่าครับ (อย่างซิมันต้องถอย!! อิอิ) อ่ะล้อเล่งน๊า ทางตันเลยยังต้องเพิ่งทรูต่อไป งิงิ ทำไรก็ได้ครับแต่ขอร้องล่ะอย่าหลอกลูกค้าก็แล้วกันครับ ว่ากันไป
    พนักงานแต่ละคนนี้จะเชื่อใครดีน๊า ตอบไม่เหมือนกันสักกะคน ทั้งทางโทรศัพท์ และที่ทรูช็อป ผมละมึนจริงแท้

Quote Originally Posted by rungrang View Post
    อ่านตรงนี้แล้วงงนิดหน่อยน่ะค่ะ
    คือให้ทดลองใช้ 4mbps ในราคา 890 ใน 2 เดือนแรก
    หลังจากนั้นจะขึ้นราคาหรอคะ หรือยังไง??

ส่วนตัวเราใช้ได้สูงสุดแค่ 3mbps ซึ่งเราก็ใช้ 3mbps อยู่แล้ว เลยรู้สึกเสียเปรียบยังไงไม่รู้ - -"
    เราก้อใช้ 2M ราคา 890 เหมือนกัน พอดีเห็นเพื่อนบอกว่าเค้าเพิ่มให้เป็น 4M แต่ของเราไม่เห็นเพิ่มอ่ะ ก้อเรยสงสัยจึงโทรไปสอบถามทรู ได้ความว่า ทางทรูจะเพิ่มให้เป็น 4M จิง แต่เฉพาะ Local อย่างเดียวนะ ค่าบริการรายเดือนเท่าเดิม ไม่มีเพิ่มในภายหลัง แร้วก้อยังไม่มีนโยบายให้ทดลองใช้ฟรี 2 เดือนด้วย เค้าให้ใช้ไปได้เรื่อย ๆ ล่ะ

OverclockZone Member arito's Avatar

มีที่ไหน ทดลองใช้ 2เดือน แล้วปลดให้เหลือความเร็วเท่าเดิม

งี้เท่ากับว่า ออกโปรฯมาเพื่อไม่ให้ลูกค้าหายหรอ พอลูกค้าอยู่แล้วก็ค่อยลดความเร็ว

ไม่ใช่แล้วมั้ง ทรูคงไม่คิดฆ่าตัวตายแบบนี้หรอก ขุดหลุมฝังตัวเองแท้ๆ

OverclockZone Member kajobnaruk's Avatar

จะบอกให้ก็ได้ถ้าเจอพนักงานผู่ชายรับนะจะมีแต่ข้อมูลเป็นเท็ตเราโดนมาแล้วสักไปทีไม่รู้รับเข้าทำงานได้ไงมีแต่เจริญลง

เจอพนักงานชายรับสาย ถือว่าซวยครับ

ผมเจอโทรไป 2ครั้งได้ ข้อมูลไม่เหมือนกัน

งง ไปเลย

OverclockZone Member Vzio's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ งามวงศ์วาน

ผมว่าไม่น่าจะจริงนะครับ
    เพราะมาตรฐานมันอยู่ ที่ 3 Mb แล้วตอนนี้ถ้า
    ให้ทดลองใช้ 2 เดือน แล้วลดความเร็วเหลือ
    2 Mb เท่าเดิม มันก็ต่ำกว่ามาตรฐานสิครับ
    ถ้างี้จริงลูกค้าก็ต้องย้ายไปแน่ๆเลยครับ

ผมคาดว่าน่าจะไม่ใช่แบบนั้นอะครับ เพราะทรูคงไม่ฆ่าตัวตายแน่ๆ
    ยังไงรายระยะยสวก็กีกว่าระยะสั้น^^

OverclockZone Member Chiang~*'s Avatar
    นวลจันทร์ / สุคนธสวัสดิ์

จริงป่าวนี่ เพิ่งเปิดเบอร์บ้านใหม่ทรูแท้ๆ TT

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

ทรูคงไม่โง่ขนาดนั้นมั้งครับ คงมีอะไรผิดพลาดจากตัวพนักงานเอง

OverclockZone Member aobjuju's Avatar

เรา เปลี่ยน แพ็คเกจ ใหม่ ก้อ ปรกติ น่ะ ทดลอง ใช้ จิง แต่ พอ เดือน ถัด ไป ก้อ เป็น แพ็คเกจ ใหม่ ที่เปลี่ยน น่ะ คริคริ ---..................--- - - - * ไม่เห็น มี ปัญหา ไร เลย - - * คิดว่า จะ เปลี่ยน เป็น 8 Mb แหละ ล่ะ -- * --

Bookmarks

Bookmarks