Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>> จอใหม่ภาพไม่ละเอียด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>> จอใหม่ภาพไม่ละเอียด

วันนี้เพิ่งไปรับเครื่องมาจาก0 asus ทาง0 ได้เปลี่ยนบอร์ด การ์ดจอ แล้วก็จอให้ใหม่ หลังจากเกิดอาการ

จอฟ้าแล้ววูบ พอเปิดใหม่ จอเป็นเส้นเลย มีวิธีทำให้จอมันละเอียดเหมือนจอเก่าไหมครับ

รู้สึกว่าภาพมันหยาบๆ ยังไงพิกลไม่รู้

ลงไดรเวอร์ ปรับresolution ดูรึยัง

Comment

ปรับ resolution แล้วครับ แต่ไดร์เวอร์ยังไม่ได้ลองลงใหม่ครับ

ภาพมันเหมือนเป็นเกล็ดๆ ถ้าเป็นโทนสีเดียวกัน มันดูเหมือนจะไม่เรียบน่ะค

Comment

Working...
      X