overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ใครเล่น Sniper Elite จบแล้วหรือไปไกลๆแล้วบ้างครับขอเมลล์หน่อย

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

Default ใครเล่น Sniper Elite จบแล้วหรือไปไกลๆแล้วบ้างครับขอเมลล์หน่อย

ตอนนี้ผมยังโง่ดักดานอยู่ที่ด่านแรกอยู่เลยอ่ะครับ

ตอนที่มันให้ไปหาคนเจ็บ ที่มันมีอยู่ 2 คนอยู่ด้วยกัน

ไม่รู้ต้องทำไง กดปุ่มไหนเลย -*-

หาไม่เจอ หมุนไปหมุนมาจนงง อ๊วกจะแตกอยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

ดัน

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ผมยังเล่นไม่ถึงไหนเลย

ผมยังอยู่ด่านแรกอยู่เลยอ่ะครับ

เอาเมลล์มาคุยกันหน่อยได้มั๊ยอ่า

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

ผมเล่นไปไกลมากๆแล้ว แต่คงจะช่วยอะไรท่านไม่ได้มาก เพราะนานมากแล้ว
    พยายามรีดจากความทรงจำที่เลือนลาง...
    จำได้ว่าคนเจ็บน่าจะอยู่ในตึกที่หักๆพังๆหน่อย เราต้องเอาข่าวจากไอ้หมอนั้นหรือไงนี้แหละไปให้
    ฝ่ายเรา หรือว่าอุ้มไปไว้ที่ปลอดภัยที่ละคนหว้า น่าจะเป็นอุ้มมากกว่านะ

ความจริงอยากเล่นอีกแต่แผ่นไม่อยู่ที่ตัวแว้ว

--------------------
    นึกขึ้นได้ ดูในแผนที่หรือยัง มันมีจุดที่ต้องทำระบุไว้
    Last edited by ลุงจอน; 5 Apr 2009 at 11:19:25.

OverclockZone Member

เหมือนท่านเรปบนครับจบนานเเล้ว เเต่เท่าที่จำได้ในเเผนที่วงกลมๆ(กดTabดู)จะให้ไปช่วยคนเจ็บที่นอนอยู่ในตึกว่างๆ ต้องเดินไปที่คนเจ็บเเล้วอุ้มขึ้นมา(กดEค้าง) เเล้วกด tabดูในเเผนที่อีกครั้งครับ จะบอกตำเเหน่งวงกลมใหม่ที่ให้เราอุ้มคนๆนี้ไปไว้ซึ่งมีทหารฝ่ายเราอยู่ อุ้มไปไว้เเล้วจะรับภารกิจยิงรถถังอีก1ภารกิจก็เป็นอันจบมิชชั่นนี้คีรับ
    ปล.ถ้าจำไม่ผิดภารกิจสุดท้ายตรงบนหอคอยสนามบินยิงได้ไกลสุด 1117m ลองดูนะครับ

OverclockZone Member viruspk's Avatar

เกมส์ในดวงใจของผมอันดับ ต้นๆเลยครับ มีไรถามมาได้เลยครับ ฉากไหนก็ได้ แล้วจะมาดูเรื่อยๆ เกมส์นี้ ผมลงไว้ 2ปีแล้วมั้ง ยังไม่ลบเลย เล่นแล้วเล่นอีก

นิดนึง พยายาม กด tab ดูเรื่อยๆ จะมีไรแปลกใหม่ๆเสมอ แล้วก็อีกอย่าง เวลาเดินผ่านศพทหารที่ตายแล้ว อย่าลืม ค้นหาของด้วยล่ะ ดีๆตรึม

Quote Originally Posted by ลุงจอน View Post
    ผมเล่นไปไกลมากๆแล้ว แต่คงจะช่วยอะไรท่านไม่ได้มาก เพราะนานมากแล้ว
    พยายามรีดจากความทรงจำที่เลือนลาง...
    จำได้ว่าคนเจ็บน่าจะอยู่ในตึกที่หักๆพังๆหน่อย เราต้องเอาข่าวจากไอ้หมอนั้นหรือไงนี้แหละไปให้
    ฝ่ายเรา หรือว่าอุ้มไปไว้ที่ปลอดภัยที่ละคนหว้า น่าจะเป็นอุ้มมากกว่านะ

ความจริงอยากเล่นอีกแต่แผ่นไม่อยู่ที่ตัวแว้ว

--------------------
    นึกขึ้นได้ ดูในแผนที่หรือยัง มันมีจุดที่ต้องทำระบุไว้
    มันมีคนยืนอยู่ในห้อง 2 คนอ่ะครับ

แล้วผมก็ทำอะไรกับมันไม่ได้เลย

กด E ที่มันก็แล้ว ไม่เห็นมันจะเกิดอะไรขึ้นเลยอ่ะ

ในแผนที่ภารกิจมันบอกให้พาคนเจ็บไปยังที่ปลอดภัยอ่ะมั๊ง

หรือไปที่ไหนสักแห่ง ผมแปลไม่ค่อยได้ 55+

Quote Originally Posted by metal206 View Post
    เหมือนท่านเรปบนครับจบนานเเล้ว เเต่เท่าที่จำได้ในเเผนที่วงกลมๆ(กดTabดู)จะให้ไปช่วยคนเจ็บที่นอนอยู่ในตึกว่างๆ ต้องเดินไปที่คนเจ็บเเล้วอุ้มขึ้นมา(กดEค้าง) เเล้วกด tabดูในเเผนที่อีกครั้งครับ จะบอกตำเเหน่งวงกลมใหม่ที่ให้เราอุ้มคนๆนี้ไปไว้ซึ่งมีทหารฝ่ายเราอยู่ อุ้มไปไว้เเล้วจะรับภารกิจยิงรถถังอีก1ภารกิจก็เป็นอันจบมิชชั่นนี้คีรับ
    ปล.ถ้าจำไม่ผิดภารกิจสุดท้ายตรงบนหอคอยสนามบินยิงได้ไกลสุด 1117m ลองดูนะครับ
    มันไม่เห็นมีทหารนอนอยู่เลยอ่ะครับ เห็นแต่ทหารสองคนอ่ะ

OverclockZone Member viruspk's Avatar

เออ แค่ด่านแรกนะเนี้ย - - ถ้า ไปเจอ ฉากต่อๆไปจะทำไงเนี้ย ถ้าไปเจอฉากที่ต้องทำลายรถถัง เราว่า นั้ง งม จนเลิกเล่นแน่เลย 555 อิอิ ไม่สปอยล่ะ เดี๋ยวก็ถึงไม่นาน

เดินไปหาคนเจ็บคนแรกก่อนเลย เสร็จแล้ว มันก็ จะให้เดินตามไป ก็ตามมานไป แล้วจะมี อยู่ที่นึง ที่จะมีทหาร2คนเฝ้า คนเจ็บอีกคนอยู่ ให้ส่องทิ้งไปทั้ง 2คน แล้วเดินเข้าไปคุยกะคนเจ็บ จำไม่ค่อยได้ เมื่อกี้ลองเปิดเกมส์ดู เข้าไม่ได้ซ่ะงั้น เดี๋ยวค่อยลงใหม่

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

จำได้ตอนเล่นใหม่ๆก็แทบอ้วกเหมือนกัน เดินหาไปงมกันไป มีโง่อยู่ครั้งหนึ่ง
    เหมือนเกมให้ไปติดระเบิดสักที ไอ้เราก็ไม่รู้ไปเดินรอบจุดที่จะต้องวางระเบิดแต่ไม่วาง-*-
    ก็งงว่าเกมมันให้ตูทำอะไรฟะ ถ้าเป็นสงครามจริงคงจี้ดเลย

ตอนนี้ผ่านด่านแรกแล้วครับ

พอมาด่านสอง ภารกิจที่ 7

มันจะมีรถถังมายิงอยู่คันนึง

เราไปอยู่กับเพื่อนเราแล้ว แต่ไปต่อไม่เป็นอ่ะ -*-

ด่านนี้ทำไงอ่ะครับ

^
    ^
    ^
    ^
    ว่าแล้ว อิอิ

เฉลยไป ก็ไม่มันสิ - -

รถบรรทุก ถังน้ำมัน

Quote Originally Posted by viruspk View Post
    ^
    ^
    ^
    ^
    ว่าแล้ว อิอิ

เฉลยไป ก็ไม่มันสิ - -

รถบรรทุก ถังน้ำมัน
    ยิงถังน้ำมันรถระเบิดหมดแล้วอ่ะ ไม่เห้นผ่านเลย

หรือต้องยิงถังน้ำมันที่ตั้งๆไว้ด้วย

แต่ยิงไปแล้วมันไม่ระเบิดนิ่ -*-

OverclockZone Member first900's Avatar

ดองไว้นานแล้วเกมนี้ โดนบักไปต่อไม่ได้อะ

Quote Originally Posted by naruebase View Post
    ยิงถังน้ำมันรถระเบิดหมดแล้วอ่ะ ไม่เห้นผ่านเลย

หรือต้องยิงถังน้ำมันที่ตั้งๆไว้ด้วย

แต่ยิงไปแล้วมันไม่ระเบิดนิ่ -*-
    อันนี้ผ่านแล้ว

แต่ไปอีกซักพัก ไปติดด่านที่มันเข้าไปในห้อง แล้วไปหาคนที่ใส่ชุดสีเทาๆคนแรก

มันให้วิ่งมาหาคนชุดเทาอีกคน แล้วก็งงเลย ไปไม่เป็น

http://www.gamefaqs.com/computer/dos...e/915069/42856

เจอมาเป็นภาษาปกิต -*-

Quote Originally Posted by naruebase View Post
    อันนี้ผ่านแล้ว

แต่ไปอีกซักพัก ไปติดด่านที่มันเข้าไปในห้อง แล้วไปหาคนที่ใส่ชุดสีเทาๆคนแรก

มันให้วิ่งมาหาคนชุดเทาอีกคน แล้วก็งงเลย ไปไม่เป็น
    ตอนนี้ไปถึงด่านที่มีแม่น้ำตรงกลางแล้วครับ ไปต่อไม่เป็นเหมือนกัน -*-

Post ผมเล่นจบหมดแล้วครับ

ถ้าจะเล่นให้ได้อารมณ์ในแต่ละด่านควรไม่เผยตัวเลยครับเพราะเมื่อไร ที่เผยตัวในบางด่านมันก็จะตัดภารกิจหลักออกไปทำให้เกิดภารกิจล้มเหลวได้ง่ายมากถ้าเล่นในระดับยากแบบผมนี้ก็ต้องคิดนักตอนจะยิงนัดแรกไป เอาเป็นว่าง่ายๆเลยน้าครับใช้ปืนเก็บเสียงและคลานช้าๆๆๆเข้าไปด้านหลังแล้วยิงนัดเดียวถ้ามีหลายตัวก็สังเกตุและตัดสินใจเอายิงตัวไหนก่อนหลังเอาให้เงียบๆเลยน้าหากอยากให้เนียยก็เก็บศพโดยกดEด้วยก็ดีเพื่อฉากนั้นมียามพวกมันชอบโวยวาย และเวลาจะเคลื่อนที่โปรดกดBเพื่อสังเกณให้ดีก่อนน้าเพราะหลังๆมันมีสไนเปอรซุ่มอยุ่2-3คนเก็บจากระยะไกลได้เลยในกรณีอยู่คนเดียวหากมีหลายคนก็เรียงหัวเอาเลย บางภารกิจให้ลอบขึ้นไปบนหอคอยและยิงคุ้มกันเพื่อนเราจนกว่ารถบรรทุกจามาและลับไปด่านนี้มีสไนเปอร1ตัว ผมชอบด่านสุดท้ายมากที่สุดเลยมันให้ไปวางระเบิดถังน้ำมันและขโมยเครื่องบินไป1ลำด่านนี้มีหอสังเกณการณอยู่หากมีเสียงปืนดังเมื่อไรสันญานเตือนภัยก็จะดัง เอาเป็นว่าจักการในหอสังเกณการให้หมดกาอนเป็นพอหะด่านนี้สามารถยิงไกลได้ถึง1011เมตรแต่ต้องขึ้นไปอยู่บนหอสังเกตการถึงจาเห็นเป้าหมายเราก็คือยามรักษาป้อมอากาศยานมีทั้งหมด3ป้อม อยู่นอกรัวเลยหะ ด่านนี้ต้องใช้ประโยชน์ของหินในการล่อให้พวกมันออกมาจากห้องและเก็บด้วยปืนสั้น เดียวผมบอกวิธีเครียร์หอนะครับ1ไปจัดการยามที่อยู่ในโรงเก็บเครื่องบินเพื่อให้เพื่อนเราขึ้นเครื่องได้รู้สึกจามี3นายจากนั้นไปเก็บยามที่อยู่ใต้หอและเดินเข้าไปภายในห้องจาเจอคนยืนคุยกันอยู่2คนให้เรามาหลบที่ด้าน1และปาหินไปอีกด้าน1พวกมันจาเดินออกมา เรารอให้ออกมาให้หมดก่อนน้าถึงยิงไม่งั้นมันจารู้ตำแหน่งเรา จากนั้นขึ้นไปอีก2ชั้นจักการกับยามที่อยู่นอกระเบียบตรงนี้พยายามทำให้เงียบที่สุดเพราะด้านบนอีกชั้น1มีนายทหารอยู่และเราก็ค่อยๆขึ้นไปจัดการมันซะแค่นี้ก็จบที่เหลือค่อยทำตามภารกิจต่างๆได้ จากนั้นก็เก็นสไนเปอรที่อยู่แถวๆเครื่องส่งสันยานที่เราต้องไปเครียจในอันดับต่อไปจัดการสไนเปอรตัวนี้ซะไม่งั้นมานเต็มเลยผมลืมบอกไปพยายามทำให้เงียบเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นไม่งั้นคุนจะโดนย้ำเอาก็ได้คุณจาเก็บยามทีรักษาป้อมปืนก็ได้ไม่เก็บก็ได้น้าแต่ผมเก็บเพราะมันทำให้สถิติการยิงพุ่งอยู่ที่ระบะทางการยิง1017เมตรไกลมากๆ และผมก็อ้อมไปด้านรั้วที่จะไปยังเป้าหมายและเก็บยาม1คนและจัดการในหอส่งสันยานในนั้นคนและวางระเบิดถังน้ำมัน เมื่อเพื่อนเราขับเครื่องบินออกทหารราบจะโผล่ออกมา6-8นายให้เก็บให้หมดอย่าให้มันทำลายเครื่องบินและรีบเดินไปที่เครื่องบินมันจะตัดฉากจบของเกม มันมากเหมือนสายลับเลย5555+

^
    ^
    ^
    แหล่มงับ ตามที่ข้างบนบอก ถ้าเล่นจบแล้วลองเล่น แบบ Elite ดูแล้ว จะรู้ซึ้งถึง Sniper แท้ๆ ทุกอย่างมีผลต่อการยิงหมด

เกมส์นี้ คนไทยไม่ค่อยมีคนเล่น online เลย เข้าไป เจอ แต่ยุโรป - - แต่ก็ ขำๆ คลานๆอยู่ ไม่รู้ตายได้ไง ซ่ะงั้น จนมันFocus ให้เห็นแนวยิงของคนที่ฆ่าเรา คิดในใจ แมร่ง ไปอยู่ตรงนั้นได้ไงว่ะ แถม One kill อีก - - 1นัด 1ศพ ไม่รู้ตัว

ปล.ตอนนี้ติดเกมส์ The Last Remnant ไว้ PM เล่น online กันมั้ย ขำๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks