overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: อยากระบายครับ เคลมของกับ Synnex มาแล้วยังไม่ได้ดี

ผู้มาเยือน.....
    Guest

Default อยากระบายครับ เคลมของกับ Synnex มาแล้วยังไม่ได้ดี

ผมเอาบอร์ด ASUS รุ่น 478 ไปเคลม ปรากฏว่าของหมด เค้าบอกต้องรอสั่งจาก สนง.ใหญ่ ประมาณ 3 วัน

แต่เนื่องจากคนที่ฝากผมมาเคลม เค้ารีบใช้คอม ผมเลยบอกทาง Synnex ไปว่า งั้นขอเป็นรุ่นอื่นที่แทนกันได้มั้ยครับ เอาแบบไม่แรงมากก็ได้ เพราะเพื่อนผมใช้คอมไม่มาก

พี่เค้าก็ใจดี เข้าไปหาบอร์ดใหม่ที่แทนกันได้ให้ผม (ซึ่งตรงนี้ผมขอบคุณในน้ำใจของ Synnex จริงๆ)

แต่หลังจากที่ผมได้บอร์ดใหม่ที่ว่ามา ก็ลืมแกะดูของเพราะมั่นใจในความเป็น Synnex เต็มที่

แต่พอกลับถึงบ้านเท่านั้นล่ะ เ็ป็นงง เพราะเป็นบอร์ดของร้านฮาร์ดแวร์เฮ้าส์ แต่มีวอย Synnex แปะอยู่ แถมตัวยึดฮีทซิ้งของ CPU ก็แตกหักไปขานึงอีกด้วย ทำให้ผมไม่สามารถประกอบกับ CPU ได้เพราะกลัวฮีทซิ้งมันจะหล่นลงมา

เข้าใจว่าบอร์ดตัวนี้เป็นของที่ลูกค้าเอามาเคลมก่อนหน้าแน่ๆเลยครับ แล้วด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของพนักงาน Synnex ก็หยิบออกมาเป็นของเคลมให้ผม เพราะเห็นว่าผมจะรีบใช้คอม แถมเป็นความสเพร่าของผมเองด้วยที่ไม่ได้แกะสำรวจของทันที ที่ได้รับ

เหนื่อยจังเลยครับ ต้องเอาไปเคลมใหม่อีกแล้ว

ผู้มาเยือน+
    Guest

ทำใจครับ ผมก็เจออะไรมาเหมือนกัน
    บอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ แต่ผมดูแล้ว มันไม่ใหม่อย่างที่เขาว่า
    ผมรู้สึกว่าตอนนี้ประกันของอันไหนๆก็เหมือนๆกัน
    นี่เคลมเร็วจริง แต่ก็...
    บริษัทอื่น เคลมช้า แต่ก็ไม่ชัวร์
    เริ่มเสียความรู้สึกกับการซื้อสินค้าสมัยนี้
    มันเหมือนการเสี่ยงดวง

แต่อยากรบกวนถามครับ
    อัสซุสเทค คอมพิวเตอร์ ประเทศไทย นี่คือ บริษัทของ Asus ที่มาเปิดสาขาในประเทศไทยเอง
    หรือว่าเป็นตัวแทนที่ Asus แต่งตั้งขึ้น
    แบบว่า มีอะไรอยากติดต่อไปที่ Asus โดยตรงน่ะครับ
    คิดว่ามันน่าเชื่อใจมากกว่า ส่งให้ตัวแทน

เฮ้อ...

ผู้มาเยือน.....
    Guest

ไม่รู้เหมือนกันอ่ะครับ ได้ข้อมูลมาแค่นี้ครับ

Head Office : ASUSTEK COMPUTER (THAILAND) CO., LTD.
    62 Millennia Building 15th Floor, Room 1503, Langsuan Rd.
    Lumpini, Pathumwan, Bangkok 10330
    Tel: +66 2651 8911-4 # 12, 14, 23 Fax: +66 2651 8915
    (Office Hour : Monday-Friday :: Time 9.00-18.00 )

ASUS SERVICE CENTRE:
    Krit Building 1st Floor, 1032/1-5 Rama IV Rd., Thungmahamek
    Sathorn Bangkok 10120
    Tel: +66 2679 8367-70 Fax: +66 2679 8371
    (Office Hour : Monday-Saturday Time :: 9.00-18.00 )

ASUS SHOW ROOM:
    Tel: +66 2679 8376-7 Fax: +66 2679 8378
    www.asus.co.th

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เดี๋ยวนี้ Synnex เป็นแบบนี้แล้วหรือ

OverclockZone Member BoM's Avatar
    รัชดาฯ ซ.3, ดินแดง กรุงเทพฯ

com7 ก็เหมือนกัน เจอมาหยกๆ เอาการ์ดจอไปเครม ผมซื้อมาได้ยังไม่2เดือนเลย
    เอาไปเครมพวกบอกสินค้าไม่มีเปลี่ยนให้ ช่างบอกต้องเอาตัวซ่อมไปแทนมีอยู่ตัวเดียว
    ซ่อมจากต่างประเทศด้วยนะ(ช่างมันบอก) ผมเลยขอดูตัวสินค้า พอเห็นสภาพแค่นั้นละ
    ลมแทบจับ สภาพเก่าได้ใจจริงๆ สนิมก็ขึ้นเต็มเลย ผมเลยถามว่าสภาพอย่างงี้คุณเช็ค
    ความชื้นผ่านได้ไง ช่างตอบกลับมา เนี่ยผมพึ่งเทส เปิดใช้งานได้ แล้วพนักงานผู้หญิง
    ที่ใส่ชุดอิสลาม เลยขอไปตรวจ น้องเขาดูแปบเดียว เจอเลย พี่เม็ดซีหลุดไปตัวนึง
    ผมเลยบอกอ้าวงั้นจบ ไม่เอาเลย ไม่มีของเปลี่ยนให้ล่ะทีนี้ทำไงล่ะผม น้องเลยบอก
    พี่จะเอาX1600Pro(com7คงรู้ว่ายี่ห้ออะไร) ไปแทนมั้ยสเปกไกล้เคียงกัน ผมเลย
    บอกไม่เอาขออัพเป็น A7600GTได้มั้ย น้องตอบกลับมา ของหมดเหมือนกันค่ะ
    สรุปแล้ววันนี้ผมได้แค่เบอร์โทรติดต่อน้องคนนั้นกลับมา ไม่ต้องถามนะครับว่าเบอร์อะไร
    555 เบอร์เดียวกับ Com7

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

เหอะๆ

ของผมเนี่ยสิ แรม NCP ประกันเอ๊กโมรี่ มี 2 ตัว เครมตัวที่ 1 3 รอบ ตัวที่ 2 2 รอบ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

ทำไมมีแต่ผู้มาเยือน

จริง ๆ แล้ว เรื่องพวกนี้ต้องถือเป็นเรื่องปรกติแล้วครับ (เมืองไทยก็แบบนี้แหละครับทำใจเถอะ)

Hdd ของผมเครมมา 4 รอบ เสียค่ารถไปไม่น่าจะต่ำกว่า 1,000 บาท ตอนนี้อาการก็ยังเหมือนดิม แถมมันยังบอกให้ผมไปซื้อ Psu ใหม่ เพราะ Hdd มันไม่เป็นอะไร บอกมาได้ไง ทั้ง ๆที่ยังไม่ได้เทสด้วยซ้ำ ผมเสียเงินไปอีก 2,490 บาท กับ Psu อีก 1 ตัว แต่ผลก็คือ เดิมๆ เสียงดังลั่น ขนาดผมนอน***งจากคอม 3 เมตร ผมยังได้ยินเสียงมันทำงานเลย
    Last edited by soniconline; 21 Mar 2007 at 07:52:21.

OverclockZone Member Apest's Avatar

ผมเครมของซีเน็ก เร็วมาก

บริการก็ OK

OverclockZone Member GyeonWoo's Avatar

ผมเคยเคลมHDDที่HWHอย่างเดียวอะคับ
    ก็เร็วดีไปถึงเปลี่ยนเอาตัวที่วางขายมาแกะแปะวอยให้เลย

ไปเคลม2ตัวละทั้งของผมและของเพื่อน

แต่อย่างว่าประกันของแต่ละเจ้ามันก็แตกต่างกันไป บางทีเจ้าเดียวกันแต่ต่างสาขายังคนละเรื่องเลย

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

เฮ่อๆๆ ผมก็โดนเหมือนกัน มี 2 ภาค ลองอ่านดู

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34500

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=42897

OverclockZone Member PuDDing's Avatar

ผู้มาเยือน.. ทั้งหลาย สมาชิกด้วยก็ดีน้า

เยือนกันไปเยือนกันมา ตลกดี

ผู้มาเยือน+
    Guest

Quote Originally Posted by darkwing6611 View Post
    เฮ่อๆๆ ผมก็โดนเหมือนกัน มี 2 ภาค ลองอ่านดู

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34500

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=42897
    ผมตามอ่านฝันร้ายของท่านแล้ว
    เห็นใจจริงๆครับ เหนื่อยแทน ผมเองก็เจอมาเรื่อย ทั้งแรม ทั้งบอร์ด
    แต่ผมมั่นใจว่าบอร์ดที่ศูนย์เอามาเปลี่ยนให้ผม ไม่ใช่ของใหม่แน่

ว่าแต่ south bridge บอร์ดท่านมันร้อน พังง่ายดายขนาดนั้นเลยหรือ
    sink ก็มี แถมเป็น heatpipe ด้วย

ตอนนี้ผมไม่อยากเชียร์ให้ใครซื้อคอมใหม่แล้ว
    ผมเองก็เจอมาหลายอย่าง เข็ด ทั้งบอร์ดยี่ห้อดัง ประกันที่ว่าดี
    กว่าจะเข้าที่เข้าทาง เอาไว้ให้เขาไปหาซื้อกันเอาเอง ถ้ามีปัญหามาจะได้ไม่โดนเขาบ่นด่า
    ความรู้สึกว่าของรุ่นเก่าๆ มันทนกว่าสมัยนี้ยังไงไม่รู้
    เป็นเพราะ made in China
    หรือว่า QC ตกต่ำ
    ไม่อาจคาดเดาได้จริงๆ
    --*

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

การประกันของ Synnex ส่วนตัวว่าโอเคนะครับ ได้เร็วแล้วก็ใช้งานได้ดี แต่มันก็ต้องมีมั้งแหละที่อาจได้ทั้งดีและร้ายปะปนกันไป

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ความรู้สึกที่เครมที่พันทิพย์ห่วยแตกสุดๆคับ

พนักงานทำงานช้า รอของเครมก้อช้า

ไม่ได้เรื่องสุดๆ

แต่พอไปศูนย์ใหญ่แล้วรู้สึกดีคับ

ที่นั่นบริการดีมากๆ

มีมิสเตอร์บีนให้ดู

เดินทางลำบากหน่อยแต่คุ้มค่ามากทางด้านจิตใจคับ

อยากตบไอ้ผู้ชายที่นั่งรับของอยู่ที่พันทิพย์

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เพื่อนผมเอาของไปเคลม ร้าน ไอทีคอนเน็ก(เครือ HWH) ซื้อไป1อาทิตย์ เคลม 3อาทิตย์ยังไม่ได้ของครับ
    เค้าบอกของยังไม่มา ผมรู้สึกแย่มากๆ เพาะพาเพื่อนไปร้านนี้ เห็นว่า น่าเชื่อถือ
    เจอเหตการณ์นี้เท่านั้นล่ะ ไม่อยากซื้อของเครือ HWH แล้วครับ ห่วยสุด..

Mac Addict User tassapon's Avatar

synnex เพิ่งไปเคลมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ครึ่งชั่วโมงได้

อยู่ที่ดวงครับ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

อย่าตื่นเต้นเวลาได้ของ ตรวจเช็คให้ดี แล้วเราจะรู้ว่าจะทำไงต่อครับ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ขายึดซิงค์หัก แล้วจะเอาไปเคลมได้ไหมนะนั่น เดี๋ยวเขาเล่นแง่ว่าเราทำหักเองก็ซวยดิ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

synnex เดียวนี้ผมไม่ชอบเลยครับ ผมว่ามันห่วยลงเยอะแล้วก็ เครมช้ามาก

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

พึ่งไปเคลมแบตโน๊ตบุ๊กมาคับเนียน สาขา ตจว. นะคับ เคลมที่ O หาดใหญ่ ไม่เกิน 2 วันโทรมาตามละคับ ^ ^ บอกเปลียนตัวใหม่ให้ละ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks