Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ

ช่วยวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ คือเครื่องผมมันค้างบ่อยมาก อาการคือ เวลาเล่นเกมส์หนักๆ หรือเปิดโปรแกนมทดสอบต่างๆ CPU Run 100% ไม่มีปัญหา ใช้งานได้ปกติ แต่พอเวลา เปิดเครื่องทิ้งไว้ เฉยๆ หรือ พิมพ์งานธรรมดา หรือ เปิดเน็ตบ้าง กลับมีอาการค้างทุกที แบบนิ่งหมดทุกอย่าง ทั้งหน้าจอ mouse นิ่งหมด เรื่อง ระบบระบายความร้อนเช็คแล้วก็ปกติ จะว่าเป็นที่ Hardware หรือ PSU ไฟไม่พอ ก็ไม่น่าใช่ เพราะ ตอน Full loadยังใช้งานได้ปกติ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ OS หรือเปล่า (ใช้ Window Dark 6 อยู่ ) รบกวนช่วยให้ความเห็นด้วยครับ

CPU : AMD 8650 x3
    MB : Gigabyte GA-MA78GM-US2H
    RAM : Kingston 2GB x 2
    HDD : 500 GB Seagate
    Case + PSU = G view Delight

ลองหา windows แบบ original มาลง
    พวก dark ผมไม่ค่อยไว้ใจเท่าไร

Comment

Working...
    X