Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้แผ่น DVD ยี่ห้อไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้แผ่น DVD ยี่ห้อไรดี

แนะนำหน่อยครับ

ขอเก็บได้ดีๆนานๆ

verbatim

Comment

ถ้ามีงบเยอะหน่อยแนะนำ 3 ยี่ห้อนี้ That's , Verbatim และ Mitsubishi ครับ

Comment

Verbatim อีกเสียงครับ แพงนิดแต่เก็บยาว ผมว่าแล้วแต่คนเก็บนะ ขนาดยี่ห้อไม่ต้องหรูมากเก็บรักษาไม่ต้องดีหรอก ธรรมดาๆไม่ให้เสียหายก็อยู่นานแล้วครับ

Comment

Princo ไม่ work เหรอครับ

Comment

verbatim ครับ Princo ใช่ไปนานๆชอบเสีย

Comment

ไรท์แจก Princo ไรท์เก็ย Verbatim ครับ

Comment

TDK (แหวกแนวไปเปล่าวา อิอิ)

Comment

ถ้างบประมาณของท่านไม่มีปัญหาก็เลือก Verbatim หรือ TDK (แผ่นทอง)
                  ถ้าเอาเกรดระดับกลางก็มีO'hayo ที่ไว้ใจได้ ราคาประมาณ 330บ 50แผ่น

Comment

MAXX

Comment

verbatim + panasonic ( taiyo yuden ) + benq

Comment

Ritek ของดีราคาถูก แพงกว่าปรินโก้ แค่ 40

Comment

ไรท์เก็บไว้เองก็ verbatim ครับสำหรับผม ซื้อมา 1 หลอดยังไม่หมดเลย >.< ( ประมาณว่าไม่อยากใช้มากมันแพง )
                          ส่วนมากจะเป็นข้อมูลหรือไฟล์โกสวิสโดว์ที่ต้องการเก็บไว้

แต่ไรท์แจกเพื่อนหรือไรท์ธรรมดาๆใช้งานทั่วไปของผมใช้ Princo เหมือนกันครับ
                          เนื่องจากราคามันถูก 50 แผ่นแค่ 225 บาทเท่านั้นเอง ( หรือ 235 ก็ไม่รู้ อิอิ ซื้อมาไม่ได้จำซะที )
                          ใช้ประมาณ 4 หลอดเจอปัญหาไรท์แล้วเสีย ตอนนี้เจอแค่ 2 แผ่นเท่านั้นเองครับ
                          และก็ ไฟล์หนังที่ผมไรท์เก็บไว้บนแผ่น Princo นานสุดของผมตอนนี้คือ 8 เดือนครับยังสามารถเปิดดูได้ตามปกติ
                          ไม่รู้ว่าวันพรุ่งนี้มันจะเสียเลยหรือเปล่าน้อ >.<

ป.ล. ผมยังไม่เจอประสบการณ์ที่เลวร้ายกับ Princo ครับ อิอิ

Comment

Princo เวลานานๆเข้ามันเปิดไม่ติดอะครับ

หลายด้วย

แล้ว verbatim หลอดนึงประมาณเท่าไรหรอครับ

Comment

Originally posted by KKaWai View Post
                              Princo เวลานานๆเข้ามันเปิดไม่ติดอะครับ

หลายด้วย

แล้ว verbatim หลอดนึงประมาณเท่าไรหรอครับ
                              ราคาตามนี้ครับ http://www.dvdr2u.com/subcategory.aspx?subcatid=64

Comment

Working...
                              X