Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ เม้าส์ของ Razer มั้งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ เม้าส์ของ Razer มั้งคับ

ผมกำลังเล็งเม้าส์ กับ แผ่นรองเม้าใหม่ อยู่ ตัว

Razer Lachesis กะ Razer Goliathus Control

งบประมาณ 2000 +-1000

อะคับ

อยากถามความรู้สึกเวลาใช้ จากประสบการณ์ของท่าน

ดันๆ

Comment

ผมชอบ razer กูเลียตุส มากลื่นดี

Comment

ใช้ทำไรละ่ครับ
        ถ้าใช้งานทั่วไปไม่ค่อยเหมะครับ
        มันไวมาก ต้องใช้เวลาปรับตัวพอสมควร
        ผมยังใช้ ตัวไดมอนอยู่ (เก่าแล้ว)

Comment

ใช้เล่นเกม แนว FPS , SF เวลาผมเล่นสไน ตวัดเมาส์แล้วเมาส์มันชอบหลอนๆอะ หมุนติ้วๆ (ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน)

Comment

เคยไปลองจับหรือยังครับ เจ้า Razer Lachesis น่ะ

ผมเคยใช้อยู่พักหนึ่ง จับยาก ไม่ถนัด ฟังก์ชั่นสูงๆก็ไม่ได้ใช้ ไม่เหมาะกับผม เลยขายทิ้ง

Comment

Lachesis เหมาะกับคนมือใหญ่ๆ ผมใช้อยู่ก็สบายดีของผมใหญ่อ่ะ...

Comment

เคยใช้ DiamonBack 3G อยู่ ถูกใจกับความไวทันใจ แต่จำต้องขาย เพราะจับไม่ถนัด+เวลาใช้นานๆเหงื่อออก แล้วจะเหนาะๆ แหยะตรงขอบยาง ตอนนี้เลยคบหากะ DeathAdder ถนัดกว่า เพราะมือใหญ่+Goliathus Control ยิ่งถูกใจ อิอิ

Comment

ถ้าเงินเหลือ ก็ซื้อมาเล่นได้ครับ ส่วนคำตอบสุดท้าย คงต้องขึ้นกับประสบการณ์ส่วนตัวของแต่ละคน
                  Last edited by slate; 26 Jun 2010, 15:18:09.

Comment

เคยคิดอยากลอง ใช้ดู เลยซื้อมาทั้งชุดเลย แต่เป็น Copperhead: นะ สนุกกับมันดังใจ แถม แผ่นรองฯ ก็ใช้ชนิดแข็ง ลืมไปแล้วเค้าเรียกอะไรไม่รู้ มีหมอน รองข้อมือ กันเป็น อัมพฤษ ด้วย (เขียนถูกเปล่าไม่รู้) แต่เดี๋ยวนี้เก็บเข้ากล่อง แล้ว เอาไว้เป็นที่ระลึก ในความอยากลอง ลงทุนไปเยอะทีเดียวกับการทดลอง เชียร์ ให้ ลอง จะได้ รู้ นะ

Comment

Originally posted by Tatui View Post
                      เคยคิดอยากลอง ใช้ดู เลยซื้อมาทั้งชุดเลย แต่เป็น Copperhead: นะ สนุกกับมันดังใจ แถม แผ่นรองฯ ก็ใช้ชนิดแข็ง ลืมไปแล้วเค้าเรียกอะไรไม่รู้ มีหมอน รองข้อมือ กันเป็น อัมพฤษ ด้วย (เขียนถูกเปล่าไม่รู้) แต่เดี๋ยวนี้เก็บเข้ากล่อง แล้ว เอาไว้เป็นที่ระลึก ในความอยากลอง ลงทุนไปเยอะทีเดียวกับการทดลอง เชียร์ ให้ ลอง จะได้ รู้ นะ
                      เหมือนว่ามันไม่ดีอย่างงั้นเลย

Comment

ถ้าเมาส์ lachesis ลักษณะมันจะไม่เข้่ามืออะครับ
                        copperhead ลักษณะจะเข้ามือมากกว่า ต้องลองจับเองด้วยครับ

Comment

อยู่ที่ความพอใจคับของแบบนี้ ลองเมาท์ตัว deathadder ก้อโอเคคับสำหรับผม จับถนัดมือดีคับ แผ่นรองผมใช้ตัว galiathus แบบ control ตรงขอบๆมันจะคันซากๆหน่อบยคับ

Comment

เพื่อนผมแนะนำร้าน P&Y มีเวปร้านนี้ไหมอะคับ แล้วเค้าให้ลองป่ะ

ผมเคยจับ Razer Goliathus ทั้งแบบ Speed และ Control
                            แต่ยังไม่ได้ลองเล่นนะ พี่ผมที่ใช้อยู่บอกว่า ตัวSpeed เวลาเล่นนานๆเหงื่อออกแล้วมันจะเหนียวๆ
                            ส่วน ตัวControl ผมลองจับดูมัน ซากๆ น่าจะ เกาะดี เวลาเล่นสไนเปอร์แล้ว คงแม่นน่าดู
                            Last edited by STRATEGY; 5 Apr 2009, 08:30:33.

Comment

มันใช้ดีนะคับ แต่ของมันจะสึกเร็ว ปุ่มคลิกซ้ายๆ ขวาๆ มันจะไปเร็ว (บอบบาง) การใช้ดีคับ ถ้าไม่กลัวไปไวก็เอามาเลย

Comment

Working...
                              X