overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครใช้ true 8mb แล้วแถม true wifi2mb เข้ามาทีคับผม

OverclockZone Member icemilk's Avatar

Default ใครใช้ true 8mb แล้วแถม true wifi2mb เข้ามาทีคับผม

ผมขอซื้อ id trueได้ไหม หรือไม่ก็มาต่อรองทีคับ ราคาคุยกันคับผม ตอนนี้ wifiที่แถมกับ NB หมดวันนี้แล้วคับ

ไม่มีเน็ตเล่นคับผม

OverclockZone Member Vzio's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ งามวงศ์วาน

เอ่อ ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งขอเบอร์ทรูใหม่ไป รช่างมาติดคู่สาย
    วันพุทธน่ะครับ ใช้ได้ 8 Mb แถม wi-fi 2 Mb wi-fi นี่มันแยกเลยหรอครับ
    ได้มาผมก็ไม่รู้จาใช้กับอาราย งิงิ

OverclockZone Member icemilk's Avatar

ผมว่าแยกนะคับ เสนอมาให้ผมไหมคับ หลังไมค์ได้คับ ผมหมดวันนี้แล้วนะคับ เวงเลยไม่มีเน็ตเล่น

ไม่มีใครใช้เลยหรอ เห็นเอามาโชว์กัน จัง

OverclockZone Member nanahara's Avatar
    หน่วยการประชุม คณะแพทยศาสตร์ศิราช

2 เมะ wifi 1 เมะ อยุ่เรย

จะมีไหมน้อ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ทรูมันมีสมัครฟรี wifi อยู่แต่ได้แค่ 64Kb ถ้าท่านไม่มีใเน็ตช้ก็ใช้ free wifi ไปก่อนก็ได้ครับ

OverclockZone Member

account Internet กับ wifi มันอันเดียวกันครับ....แต่ผมใช้ 5 mb นะ 8 mb มันเกินความจำเป็น

OverclockZone Member kiagenwa's Avatar

Quote Originally Posted by tonz View Post
    account Internet กับ wifi มันอันเดียวกันครับ....แต่ผมใช้ 5 mb นะ 8 mb มันเกินความจำเป็น
    confirmed
    ถามมาแล้ว ผมก็ใช้ 5 เมก

เค้าจะให้เราใช้ acc. เดียวกันครับ
    คือถ้าเนตที่บ้านยังต่ออยู่ ไวไฟ ก็มิอาจใช้รหัสเดียวกันเข้าได้

สมัครไปมะวาน มะไหร่จะได้หว่าา

OverclockZone Member

มันไม่แยกนะครับ ผมใช้มานานแล้วตั้งแต่3mแล้วมันแถมwifiด้วย ตอนนี้พึ่งอัพไป8mก็เหมือนเดิมครับไม่แยก

OverclockZone Member nongdsl's Avatar
    รังสิต,จรัญฯ,นนทบุรี,KMITL

ผมก็เคยใช้น่ะครับ มันต้องใช้Acc.เดียวกันถ้าเอาไปเล่นWifi เนตที่บ้านมันก็จะถูกตัด

ถามที่ SHOP TRUE มา เค้าบอกว่า ใช้พร้อมกันทั้ง 2 อย่างไม่ได้ค่ะ
    .
    .
    .

แปร่ววววว.....

OverclockZone Member xculibur's Avatar

อือ ถ้าใช้ได้ก็ เสียลูกค้าสิ - -

OverclockZone Member et4000's Avatar

เมื่อวานไปที่ ชอปทรูสอบถามเรื่องขอเพิ่มสปีด ของเดิมอยู่ที่2 MBจะเปลี่ยนโปรฯเป็น 8 MB +Wi-Fi 2 Mb ที่กะลังโฆษณาอยู่ใน ราคา1,199 ._
    ทางเจ้าหน้าทรูก็ได้ขอเบอร์โทรเราเพื่อเช็คว่าในเขตพื้นที่ที่ให้บริการ หลังจากได้เช็คดูปรากฎว่าพื้นที่ให้บริการแถวบ้านบริการได้แค่ 4 MB เท่านั้นเอง ???.??..(บ้านอยู่ในเขตกรุงเทพแท้ๆ) แล้วที่โฆษณาว่า 8 Mb มันเกินจริงไปป่าว????? เลยอยากทราบว่ามีใครเปลี่ยนไปใช้ 8MB บ้างรึยังครับ มันมีจริงเหรอ 8MB

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

เปลี่ยนแล้วคับ 8m ชัวคับ แต่ local นะ

OverclockZone Member dol2aemon's Avatar

ผมเปลี่ยนเป็น 8m แล้วครับ truelife+pakage แต่เดิมผมใช้ 3m
    เลยเข้าไปเปลี่ยนในหมวดลูกค้าเก่าอ่าครับ แล้วเค้าก็บอกให้รอภายใน 24hr
    (บอกตอนเที่ยงคืน)ผมก็ไปนอน
    พอผมตื่นมาก็เข้าไปเชคใน zyxel ก็ปรากฏว่าเปลี่ยนจาก 3072 เป็น 8192/509
    ผมเลยลองเทสสปีดแต่ไหงกลับวิ่ง ไม่ถึงวิ่งอยู่ที่ 5-6m เอง
    แต่อันนี้ผมพอเข้าใจเรื่องคู่สายว่ามันใกล้ไกลอาจมีผลกระทบ
    ผมเลยลองโหลดบิทดูว่ามันจะวิ่งแค่ไหนเชคง่ายดี
    ฝั่งตรงข้ามปล่อยโคโล แต่ไหงผมวิ่งไม่ต่างจากตอนใช้ 3m เลย
    วิ่งอยู่ที่ 290kb/s ด้วยซ้ำ ซึ่งแปลกมากมายไม่รู้ปรับเลขหลอกผมเฉยๆเปล่้าไม่ยักกะจะแรงให้เห็นผลเลยอ่า
    เศร้าจายเลยผม กะจะโทรไปเชคที่ทรูว่าเป็นเพราะอีหยังหว่าไม่วิ่งปรู๊ดปร๊าดเอาซะเลย

Bookmarks

Bookmarks