Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5E+E8400+TrueBlack ลองดูเล่นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5E+E8400+TrueBlack ลองดูเล่นๆ

สวัสดีคับ พี่ๆน้องๆชาว Ocz ทุกคน วันนี้ผมไปซื้อ PSU มาใหม่ (หลังจากที่รอคอยวันนี้มานาน) ได้ทดลองลากๆอัดๆฝืนๆดู ผลออกมาได้ดี แต่เซ็งคับ แรมมันลากไม่ไป (รอเปลี่ยนใหม่) สเป็กดังนี้คับ

P5E Bios1201
    E8400 E0
    TrueBlack รัดด้วยพัลม TT 2 ตัว (2200 Rpm)
    Corsair 2GB/667 (1GB*2) (นี่แหละตัวปัญหา)
    PowerColor X1950 Pro 512MB 256Bit
    Creative SB live 0100
    Seagate 80GB (Os)
    Western 250GB
    DVD LiteOn

หลังจากที่เซ็ตค่าไบออสระดับเบสิคพื้นฐานทุกอย่างเสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็มานั่งไล่ค่า FSB (การลากของผมครั้งนี้เพิ่มแค่ค่า FSB อย่างเดียวเท่านั้น ย้ำว่าอย่างเดียวคับ เซ็ตอย่างอื่นมากแรมมันลากไม่ไปเปิดไม่ติด) นั่งไล่อยู่พักนึงคับตั้งแต่ 333 มาถึง 431 แค่เปิดติดมากกว่า 431 เปิดไม่ติดคับ หลังจากนั้นผมก็ลดลงมาเหลือ 423 เพื่อเอาแค่ 3.8 คับ Boot เข้าวินโดวมาลองเปิด Cpu Z โอเควิ่ง 3.8 (เกินมานิดๆ) หลังจากนั้นก็เทส Super Pi 1M/Normal/2 เวลาก็ได้เท่าที่เห็นอ่ะคับ ส่วนอุณหภูมิ Full อยู่ที่ 60 องศานิดๆ Idle อยู่ที่ 40 ปลายๆคับ

คือแรมมันลากไม่ไปจิงๆ ตอนนี้กะลังรอเงินกู้อยู่คับ (กู้แม่มา 2000) จะไปสอย 4PK มาลากดู (คงขึ้นดีกว่านี้เย๊อะ

ถามว่าทำไมไม่รัน 3D Mark มาโชว์หน่อย??
    การ์ดจอก็ไม่ได้แรงอะไรเลยอ่ะคับ ไม่รู้จะเทสมาเพื่ออะไร
    วันนี้พอหอมปากหอมคอก่อนเดี๋ยวได้แรมมาแล้วว่ากันใหม่คับ
    ว่าแต่อุณหภูมิปกติ เย็น หรือร้อนไปมั้ยคับ (อยากรู้ๆ)

ได้เพิ่มไฟไห้มันหรือป่าวล่ะ ก็เ้ล่นไม่ปรับไรเลย มันจะไปรึ เพิ่มไฟแรมสิครับ เดี๋ยวมันก็ไปเอง บัส 1000 ชิวๆ

Comment

ไปหา black berry มาเล่นครับ ไม่แพง แรงด้วย

Comment

blackberry 2*2 ในไทยมีไหมครับ? ผมเคยเดินหา ร้านนึงทำแปลกๆ มีแถวละ2GB แต่มันสกรีนว่า1GB แต่เขาบอกเสียบแล้วเห็น2 ตอนแรกจะเอามา แต่เขาดันเหลือแค่2แถว แถมอีกแถวนึง pcb สีอ่อนกว่าอีกตัว และเขาบอกตัวนึงมาแพงกว่า ตัวนึงมาถูกกว่า เลยไม่เอามาซะงั้น อยากทราบว่าจะหา blackberry 2*2 gb ในไทยแรงๆมีไหมครับเนี่ย

Comment

Originally posted by one View Post
          ได้เพิ่มไฟไห้มันหรือป่าวล่ะ ก็เ้ล่นไม่ปรับไรเลย มันจะไปรึ เพิ่มไฟแรมสิครับ เดี๋ยวมันก็ไปเอง บัส 1000 ชิวๆ
          ลองแล้วคับทั้งไฟแรมและไฟ CPU เพิ่มแล้วเปิดไม่ติดอ่ะ

Originally posted by MXdeFunk View Post
          ไปหา black berry มาเล่นครับ ไม่แพง แรงด้วย
          ว่าแต่ Black Berry มีขายที่ไหน?? ราคาประมาน?? หน้าตามันเป็นไง?? ประกันไทยหรือเทศ??

Comment

หาแรมดีดีมาเหอะครับ..ไปได้อีก

Comment

Corsair น่าจะวิ่งบัส 1000 ได้นะ อย่างน้อยๆบัส 900 น่าจะได้ ขนาด Apacer บ้านๆของผมยังวิ่ง 1040 สบายๆ
              ต้องไล่ไฟดีๆครับ บ้างครั้งไฟมาก็เปิดไม่ติด ไฟน้อยก็เปิดไม่ติด แต่มันอาจจะลากไม่ไปจริงๆก็ได้ ลองเปลี่ยนแรมใหม่ดูครับ

Comment

แต่corsair value ของเพื่อนผมก็ตันประมาณนั้นครับ บ้านมากๆ kingston บ้านๆก็บัส500ได้ แต่corsair ไม่ถึง

Comment

corsair ไป 1000ได้นิเคใช้นะ แต่ตอนนั้นซื้อ512x2 1650

Comment

บัสแรม มันต่ำผิดปกติ ขี้หมูขี้หมา ยังไง มันน่าจะไปไกลกว่านั้นนะท่าน

Comment

ข้อมูลให้มาน้อยไปครับ แจ้งเพิ่มมานิดนึงว่า ไฟ cpu, ram เท่าไหร่ ไล่ดีๆ น่าจะวิ่งได้เกิน

Comment

แจ่มดีครับ

True Black เย็นจัง

ได้4 Pk แล้วลากไป 4.5 โชว์ด้วยนะท่าน

Comment

Geil ก็ได้

Comment

KingBox ก้น่าสนนะครับ (1G Bus1066 ปะมาน 470 มั้งครับ มีไฟด้วย ^^)

Comment

อิจฉา P5E ป๋มยังส่งเครมอยู่เรย

Comment

Working...
                              X