Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 ลากไม่ขึ้น เซง ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550 ลากไม่ขึ้น เซง ๆ

CPU: Q9550 @3.4
    M/B : EP45-UD3R
    RAM : G.SKILL DDR2 6400CL4 (2GB*2)

ไฟCPU 1.25 เกินกว่านี้บูทไม่ขึ้น
    ไฟRam 2.00 เกินกว่านี้ก็บูทไม่ขึ้นเหมือนกัน
    นอกนั้นก็เดิม ๆ หมดเลย ไม่ได้ปรับอะไรเลย
    อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ลากไม่ขึ้นเลย
    เซง ๆ มาก

ผมเห็นจาก http://forums.overclockzone.com/foru...=425138&page=2 แล้วเขาลากไปสะ........ อยากทำมั่งอ่ะ

ในรูปได้ 3.5 ถ่ายก่อนจะรีเครื่องเอง
    Attached Files

เพิ่มไฟ ส่วนอื่นยัง

Load-Line Calibration [Enable]

cpu Termiration 1.400 v
    cpu pll 1.570 v
    MCH Core 1.300 v.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เพิ่มไฟ ส่วนอื่นยัง

Load-Line Calibration [Enable]

cpu Termiration 1.400 v
      cpu pll 1.570 v
      MCH Core 1.300 v.

เรียบร้อยแล้วครับ แล้วผมต้องทำตรงไหนต่อมั้ง

Comment

ดัน ๆ

Comment

เพิ่มไฟ CPU ด้วยนะครับ

คราวนี้ลองเพิ่มบัสดู

Comment

โอ้.. ได้ละครับ เพิ่ม เป็น 438x8.0 = 3.5

ความร้อนแต่ละหัวก็เกือบ ๆ 60 ละครับ

ผมจะต้อง เอา บัสเท่าไรดีครับ

แล้วไฟ RAM กะ CPU พอหรือยัง จะสามารถดูที่ตรงไหนได้ ว่า ไม่เกินไปครับ

Comment

ไฟ เท่าไหร่แล้วครับ Vcore อ่ะ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ

ตอนนี้กำลังค่อย ๆ ปรับให้มัน บาลาน กัน ครับ

Comment

ถ้าซิ้งค์เดิมก็อย่าหักโหมนะครับ

Comment

Q9550 ไฟ 1.372 Idle 52 อะ ร้อนมากกก

Comment

อยากถอยซึ้งตัวใหม่เหมือนกันนะ..

ไม่มีที่วางคอมแล้วอ่ะ วางนอนไม่ได้ต้องวางตั้งอย่างเดียวเลย T-T

Comment

สู้ๆครับ อยากแรงต้องอดทน ความแรงไม่ใช่ได้มาง่ายๆ ขนาดบะหมี่กึ่งยังต้องต้มน้ำเลย อุๆ อดทนค่อยๆไล่ หากcooling ดี mobo ดี แรมดี ไปได้แบบเขาแน่นนอครับ ใช้งานได้จริงด้วย

Comment

ผมลองเทส 3Dmark แล้ว อยู่ ๆ มันค้างไปเฉยเลยอ่ะ

ทุกครั้งที่ เทสเลย อ่ะ -*-

Comment

แปลว่า oc ยังไม่เสถียรดีพอ นะ
                            CPU
                            RAM
                            VGA
                            หรือ ร้อนไป

Comment

มีใครใช้ Q9550+Striker II Extreme มั้ง
                              ผมลองมาจะ30รอบละ ไม่ติดอะ

Comment

Working...
                              X