Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงคอม 5.1 ที่มีช่องต่อ optic มีตัวไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงคอม 5.1 ที่มีช่องต่อ optic มีตัวไหนบ้างครับ

กำลังหามาครอบครองสักชุดคับ ขอราคาไม่แรงเหมือน logitech z5500 แรงกระชากใจจิงๆครับ ขอบคุณครับ

เน้นเสียงแบบไหนล่ะครับ ถ้าจะหา optic ในสมองผมตอนนี้ก็มีแค่

Creative Inspire 5500 ล่ะครับ

มี Optic // Coaxial // Line in ในตัวกล่องถอดสัญญาณ

แต่ข้อเสียคือ

ได้แค่ Dolby Digital ไม่สามารถถอด DTS ได้

ราคาไม่แรงมาก 4500 ที่ร้าน Creative shop ซีคอน ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับคือจิงๆ แล้วไม่ใช่ชุดหลักครับ แต่อยากแค่เล่นเกมเสียงครบๆ ที่อีกจุด แต่ผมเล่นต่อออก 2 จอ จุดแรกเล่นชุดโฮม อีกจุดกะเซฟตังค์ที่สุดแต่เอาเสียงครบๆ ระยะไกลพอสมควร ประกอบกับมี optic ยาว 7 เมตรเหลือเส้นนึง ซาวด์การ์ด creative titanium ที่นอนม่องเท่งเสียงไม่โดนที่จะเอามาดูหนัง ก็กะขุนขึ้นมาให้มีประโยชน์ครับ เสียงไม่ได้เน้นว่าต้องดีอะไรมากครับขอคุ้มเม็ดเงินดีกว่าคับงานนี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณครับ รุ่น Creative Inspire 5500 ยังมีของมั้ยท่านผมว่ามันเป็นรุ่นในตำนานแล้วนี่ท่าน แล้วมันทำงาน EAX ได้ดีมั้ยท่าน เพราะกะเล่นเกมหลักๆ เลยท่าน
      Last edited by weezerice; 4 Apr 2009, 19:27:33.

Comment

Working...
      X